Indiaอินเดีย
อินเดียซูเปอร์ลีกอินเดีย ซูเปอร์ลีก
รอบ 7

จามเชดปูร์ vs มุมไบ ซิตี้ ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

9 เม.ย. 2569
1-1
จบเกม
JRD Tata Sports Complex, Jamshedpur
ถูกต้อง
ตัวเลือกของเรา
รวมประตู
ต่ำกว่า 2.5
1 : 1
FT

คำแนะนำการเดิมพัน

35%
29%
36%
จามเชดปูร์เสมอมุมไบ ซิตี้
ผลการแข่งขัน
เสมอ
29%
รวมประตู
ต่ำกว่า 2.5
60%
ทั้งสองทีมทำประตู
ไม่ใช่
52%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

การแข่งขันระหว่างจัมชีดพูร์และมุมไบ ซิตี้ ในวันพฤหัสบดีที่ 9 เมษายน 2026 ที่สนามจีอาร์ดี ทาตา สปอร์ตส์ คอมเพล็กซ์ จะเป็นเกมส์ที่มีความหมายอย่างมากสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะเมื่อเจ้าถิ่นอยู่ในอันดับสามของตารางคะแนน ขณะที่ทีมเยือนยังคงรักษาตำแหน่งผู้นำไว้อย่างเหนียวแน่น แม้จะมีผลการแข่งขันที่ดีมาตลอดฤด...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

ข้อมูลแมตช์

จามเชดปูร์
จามเชดปูร์ ทำประตูได้ 56% หลังนาทีที่ 75 (5 ประตู)
จามเชดปูร์ ทำประตู 89% ในครึ่งหลัง
จามเชดปูร์ เก็บคลีนชีต 3 จาก 5 นัดในบ้าน (60%)
มีประตูรวมต่ำกว่า 2.5 ใน 9 จาก 12 นัดของ จามเชดปูร์ (75%)
มุมไบ ซิตี้
มุมไบ ซิตี้ ชนะนอกบ้าน 3 จาก 4 นัด (75%)
มุมไบ ซิตี้ เสียประตูเพียง 0.63 ลูกต่อเกม (5 ใน 8)
มุมไบ ซิตี้ เก็บคลีนชีต 4 จาก 8 นัด (50%)
มุมไบ ซิตี้ ได้รับใบเหลืองเฉลี่ย 2.6 ใบต่อเกม (21 ใน 8 นัด)

สถิติสำคัญ

จามเชดปูร์7
4เสมอ
4มุมไบ ซิตี้
3.07เฉลี่ยประตู
73%ทั้งสองทีมทำประตู
53%เกิน 2.5
9 เม.ย. 2569จามเชดปูร์1-1มุมไบ ซิตี้
12 ม.ค. 2568มุมไบ ซิตี้0-3จามเชดปูร์
21 ก.ย. 2567จามเชดปูร์3-2มุมไบ ซิตี้
8 มี.ค. 2567จามเชดปูร์1-1มุมไบ ซิตี้
4 ก.พ. 2567มุมไบ ซิตี้2-3จามเชดปูร์
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

จัมชีดพูร์ vs มุมไบ ซิตี้: ความท้าทายในเกมส์สำคัญของลีก

การแข่งขันระหว่างจัมชีดพูร์และมุมไบ ซิตี้ ในวันพฤหัสบดีที่ 9 เมษายน 2026 ที่สนามจีอาร์ดี ทาตา สปอร์ตส์ คอมเพล็กซ์ จะเป็นเกมส์ที่มีความหมายอย่างมากสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะเมื่อเจ้าถิ่นอยู่ในอันดับสามของตารางคะแนน ขณะที่ทีมเยือนยังคงรักษาตำแหน่งผู้นำไว้อย่างเหนียวแน่น แม้จะมีผลการแข่งขันที่ดีมาตลอดฤดูกาล แต่เกมส์นี้อาจกลายเป็นจุดเปลี่ยนแปลงสำคัญสำหรับการแข่งขันในช่วงท้ายฤดูกาล

จัมชีดพูร์มีผลงานที่ค่อนข้างสม่ำเสมอในฤดูกาลนี้ โดยเก็บได้ 13 คะแนนจาก 6 เกมส์ ซึ่งทำให้พวกเขาอยู่ในอันดับสามของตาราง ขณะที่มุมไบ ซิตี้ยังคงเป็นทีมที่เล่นได้อย่างยอดเยี่ยม โดยไม่มีการแพ้เลยใน 6 เกมส์แรก ทั้งนี้ ความกดดันในการแข่งขันครั้งนี้อาจส่งผลต่อการตัดสินใจของโค้ช และโอกาสในการสร้างผลการแข่งขันที่น่าสนใจสำหรับแฟนบอลและนักเดิมพัน

รูปแบบการเล่นของทั้งสองทีม

ทีมเจมส์ดัพย์มีรูปแบบการเล่นที่ค่อนข้างสม่ำเสมอในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมา โดยผลการแข่งขันล่าสุดเป็นการแพ้ ชนะ ชนะ ชนะ และแพ้ ซึ่งแสดงถึงความมั่นคงในการทำคะแนน แต่มีจุดอ่อนในเรื่องการป้องกันเมื่อเทียบกับทีมมุมไบซิตี้ ทีมเจมส์ดัพย์มีอัตราการทำประตูเฉลี่ย 1.3 ต่อเกม และเสียประตูเฉลี่ย 0.7 ต่อเกม ซึ่งทำให้มีโอกาสเกิด clean sheet สูงถึง 50% ในเกมที่ผ่านมา อย่างไรก็ตาม ทีมมีสถิติ BTTS ที่ต่ำกว่า 40%

ทีมมุมไบซิตี้มีฟอร์มที่โดดเด่นมากในฤดูกาลนี้ โดยผลการแข่งขันล่าสุดเป็นการชนะ ชนะ เสมอ เสมอ และชนะ ซึ่งแสดงถึงความแข็งแกร่งในทุกด้าน ทีมมีอัตราการทำประตูเฉลี่ย 1.2 ต่อเกม และเสียประตูเฉลี่ย 1 ต่อเกม แม้ว่าจะมีโอกาสเกิด clean sheet ที่ต่ำกว่าทีมเจมส์ดัพย์ที่ 40% แต่ทีมมีความสามารถในการทำประตูได้อย่างสม่ำเสมอ ซึ่งทำให้โอกาสเกิด BTTS มีความเป็นไปได้เช่นเดียวกัน 40%

จากการเปรียบเทียบรูปแบบการเล่น ทีมมุมไบซิตี้มีความได้เปรียบในด้านการโจมตี ซึ่งมีอัตราการโจมตีที่สูงกว่า 54% เมื่อเทียบกับทีมเจมส์ดัพย์ที่อยู่ที่ 46% ขณะที่ด้านการป้องกันทั้งสองทีมมีความสมดุลกันที่ 50% ซึ่งหมายความว่าทั้งสองทีมมีแนวโน้มที่จะทำประตูและเสียประตูในระดับใกล้เคียงกัน ทีมมุมไบซิตี้มีความได้เปรียบในด้านการสร้างสรรค์เกม แต่ทีมเจมส์ดัพย์มีความมั่นคงในด้านการป้องกัน

จากข้อมูลดังกล่าว ทีมมุมไบซิตี้มีโอกาสที่จะคว้าชัยชนะได้ในเกมนี้ หากสามารถรักษาความสม่ำเสมอในการทำประตูได้ ทีมเจมส์ดัพย์อาจต้องเผชิญกับความยากลำบากในการรับมือกับเกมรุกของทีมมุมไบซิตี้ อย่างไรก็ตาม ทีมเจมส์ดัพย์มีโอกาสที่จะสร้างความประหลาดใจหากสามารถควบคุมเกมได้ดีและใช้จังหวะที่เหมาะสม สำหรับนักพนัน การพิจารณาเกี่ยวกับ odds และ margin จาก bookmaker จะช่วยให้ตัดสินใจได้อย่างมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น

การวิเคราะห์เชิงกลยุทธ์ของทั้งสองทีม

เจมส์ดัปต์จะลงสนามในบ้านด้วยระบบ 4-2-3-1 โดยมีจุดแข็งหลักคือความสมดุลระหว่างเกมรับและเกมรุก ทีมเยือนมูเม่ซิตี้อยู่ในอันดับหนึ่งของตารางคะแนน แสดงถึงประสิทธิภาพในการเล่นที่ยอดเยี่ยม โดยเฉพาะในเกมรุกที่ทำได้เฉลี่ย 0.75 ประตูต่อเกม แม้ว่าจะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับระบบที่ชัดเจน แต่จากสถิติที่ผ่านมา พวกเขาอาจใช้แนวทางที่เน้นการครองบอลและการสร้างโอกาสจากฝั่งปีก

เจมส์ดัปต์มีความได้เปรียบในแง่ของการเล่นในบ้าน และมีโอกาสทำประตูได้มากกว่า เนื่องจากมีแนวโน้มในการสร้างโอกาสที่หลากหลาย ขณะที่มูเม่ซิตี้มีความเสถียรในเกมรับ ซึ่งทำให้พวกเขามีโอกาสทำ "clean sheet" สูง อย่างไรก็ตาม การเล่นนอกบ้านอาจส่งผลต่อประสิทธิภาพของพวกเขา ซึ่งเป็นจุดอ่อนที่เจมส์ดัปต์สามารถใช้ประโยชน์ได้

สำหรับการเดิมพัน ตลาด "Over 2.5" น่าสนใจเนื่องจากทั้งสองทีมมีแนวโน้มที่จะทำประตูได้ แม้ว่ามูเม่ซิตี้จะมีสถิติการทำประตูต่ำกว่า แต่การเล่นในบ้านของเจมส์ดัปต์อาจกระตุ้นให้เกิดการโจมตีที่มากขึ้น ด้าน "BTTS" ก็มีความเป็นไปได้สูงเช่นกัน ทั้งสองทีมมีแนวโน้มที่จะทำประตูได้ ซึ่งอาจส่งผลให้เกิดการเดิมพันที่น่าสนใจจาก "Double Chance" หรือ "1X2"

ประวัติการพบกันระหว่างทีม

ในช่วง 14 เกมล่าสุดที่ทั้งสองทีมเคยเผชิญหน้ากัน มีผลการแข่งขันที่แสดงถึงความสมดุลของแต่ละฝ่าย โดยเจมชัดพูร์ชนะได้ 7 เกม เสมอ 3 เกม และมุมไบซิตี้ชนะไป 4 เกม จำนวนประตูเฉลี่ยต่อเกมอยู่ที่ 3.14 ประตู ซึ่งสะท้อนถึงเกมที่มีความสนุกและเปิดเกมรุกสูง โดยมีโอกาสเกิด "BTTS" สูงถึง 71% ในทุกนัดที่ผ่านมา

ล่าสุดเมื่อวันที่ 12 มกราคม 2025 มุมไบซิตี้แพ้เจมชัดพูร์ 0-3 ซึ่งเป็นผลการแข่งขันที่แสดงถึงความแข็งแกร่งของเจมชัดพูร์ในช่วงเวลาดังกล่าว ขณะที่ในเดือนกันยายนปี 2024 เจมชัดพูร์เอาชนะมุมไบซิตี้ 3-2 ซึ่งเป็นเกมที่มีความเข้มข้นและมีโอกาสเกิด "BTTS" สูงเช่นเดียวกัน แม้ว่าจะมีเกมที่ทั้งสองทีมเสมอกัน 1-1 เมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2024 ก็ตาม ทั้งหมดนี้ทำให้การแข่งขันครั้งนี้มีความน่าสนใจสำหรับนักพนันที่ต้องการวิเคราะห์ "Asian Handicap" หรือ "Over/Under" ในการวางเดิมพัน

จากสถิติที่ผ่านมา ทีมเจมชัดพูร์มีแนวโน้มที่จะสร้างความเสียหายให้กับมุมไบซิตี้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยเฉพาะในเกมที่เล่นในบ้าน ซึ่งอาจส่งผลต่อ "odds" ที่ "bookmaker" กำหนดในเกมนี้ หากมองในแง่ของ "Double Chance" ทีมเจมชัดพูร์มีโอกาสสูงกว่าที่จะคว้าชัยชนะ หรือแม้แต่เกิดการเสมอ ซึ่งเป็นสิ่งที่นักพนันควรคำนึงถึงเมื่อพิจารณา "margin" ของแต่ละเว็บไซต์

การวิเคราะห์และคำแนะนำในการเดิมพันระหว่าง Jamshedpur กับ Mumbai City

ในเกมที่จะเกิดขึ้นระหว่าง Jamshedpur และ Mumbai City ในศึก Indian Super League ซึ่งจัดขึ้นที่สนาม JRD Tata Sports Complex เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 เมษายน 2026 เวลา 14:00 น. ทั้งสองทีมต่างมีผลงานที่โดดเด่น โดยเฉพาะ Mumbai City ที่อยู่อันดับหนึ่งของตารางคะแนน ด้วย 14 แต้มจาก 6 เกม ขณะที่ Jamshedpur อยู่อันดับสาม ด้วย 13 แต้ม จาก 6 เกมเช่นกัน ความแตกต่างของฟอร์มทำให้เกิดความคาดหวังว่าเกมนี้อาจเป็นเกมที่มีความสมดุล แต่มีโอกาสสูงที่จะจบลงด้วยผลการแข่งขันที่ไม่แน่นอน

จากข้อมูลของ bookmaker พบว่าอัตราต่อรองสำหรับผลการแข่งขันแบบ 1X2 มีแนวโน้มไปในทางที่ Jamshedpur เป็นฝ่ายได้เปรียบเล็กน้อย โดยมีความน่าจะเป็นประมาณ 45% สำหรับชัยชนะของเจ้าบ้าน ส่วน Double Chance 1X มีความน่าจะเป็นสูงถึง 90% แสดงถึงความมั่นใจในโอกาสที่ Jamshedpur จะไม่แพ้ แม้ว่าจะไม่มีการรับประกันว่าพวกเขาจะชนะ แต่การเลือกเดิมพันแบบนี้อาจมีความเสี่ยงต่ำกว่าเมื่อเทียบกับการเลือกผลรวมทั้งหมด

สำหรับการเดิมพัน Total Goals ที่กำหนดไว้ที่ Under 2.5 มีความน่าจะเป็น 62% ซึ่งสะท้อนถึงความคิดเห็นของผู้เชี่ยวชาญว่าเกมนี้อาจไม่เน้นการโจมตีมากนัก ทั้งสองทีมมีแนวโน้มที่จะเล่นแบบรัดกุมเพื่อรักษาสถานะของตนเอง ซึ่งอาจนำไปสู่การเลือกเดิมพัน Under 2.5 ที่มีความน่าสนใจ ด้าน BTTS ที่มีความน่าจะเป็น 52% สำหรับการไม่เกิดเหตุการณ์ Both Teams to Score แสดงถึงความเป็นไปได้ที่ทั้งสองทีมจะไม่สามารถทำประตูได้ในเกมนี้ ซึ่งอาจเป็นโอกาสสำหรับผู้ที่มองหาการเดิมพันที่มีความเสี่ยงต่ำกว่า

จากการวิเคราะห์อัตราต่อรองและแนวโน้มของทั้งสองทีม พบว่าการเดิมพันแบบ Double Chance 1X อาจเป็นทางเลือกที่มีความน่าเชื่อถือมากที่สุด ด้วยความน่าจะเป็นที่สูงถึง 90% ซึ่งหมายความว่ามีโอกาสสูงที่ Jamshedpur จะไม่แพ้ แม้จะไม่ใช่การเดิมพันที่สร้างกำไรสูง แต่ก็มีความเสี่ยงต่ำกว่าเมื่อเทียบกับการเดิมพันแบบอื่นๆ นอกจากนี้ การเลือก Under 2.5 ยังมีความน่าสนใจ เพราะมีความน่าจะเป็นที่สูงและมีโอกาสประสบความสำเร็จมากกว่า ทั้งนี้ ควรพิจารณาอัตรา margin ของ bookmaker เพื่อประเมินความคุ้มค่าของการเดิมพันแต่ละประเภทอย่างรอบคอบ

สรุปผลการวิเคราะห์และคาดการณ์

จากข้อมูลที่มี การแข่งขันระหว่าง Jamshedpur กับ Mumbai City ในศึก ISL นัดนี้ มีแนวโน้มที่จะจบลงด้วยชัยชนะของเจ้าบ้าน โดยมีความน่าจะเป็นอยู่ที่ 45% ซึ่งสะท้อนถึงฟอร์มการเล่นที่ค่อนข้างสม่ำเสมอของทีมเจ้าบ้านในฤดูกาลนี้ ขณะที่ Mumbai City ยังคงรักษาผลงานได้อย่างยอดเยี่ยม แต่อาจเผชิญกับความยากลำบากในการทำประตู เนื่องจากเกมรับของ Jamshedpur ที่มั่นคง

สำหรับการเดิมพัน ตัวเลือกที่น่าสนใจคือ "Under 2.5" ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้นสูงถึง 62% และ "BTTS: No" ที่มีความน่าเชื่อถือ 52% ทั้งสองตัวเลือกนี้สะท้อนถึงแนวโน้มเกมที่ไม่มีการทำประตูมากนัก รวมไปถึง "Double Chance: 1X" ที่มีความมั่นใจสูงถึง 90% ซึ่งแสดงถึงโอกาสที่ Jamshedpur จะคว้าชัยหรือเสมอกับ Mumbai City อย่างใดอย่างหนึ่ง

ข้อมูลเพิ่มเติม

#ทีมPได้เสียต่างคะแนนฟอร์ม
1อีสต์ เบงกอล ทูอีสต์ เบงกอล ทู10631279+1821
2เอทีเค โมฮุน บาแกนเอทีเค โมฮุน บาแกน10631207+1321
3จามเชดปูร์จามเชดปูร์126331510+521
4เบงกาลูรูเบงกาลูรู125521611+520
5โกอาโกอา12552149+520
6มุมไบ ซิตี้มุมไบ ซิตี้11542119+219
7มินเวอร์นา ปัญจาบมินเวอร์นา ปัญจาบ10532158+718
8เคอราลา บลาสเตอร์สเคอราลา บลาสเตอร์ส124261316-314
9นอร์ทอีสต์ ยูนייטด์นอร์ทอีสต์ ยูนייטด์123451421-713
10อินเตอร์ คาชิอินเตอร์ คาชิ103251015-511
11เอสซี เดลีเอสซี เดลี112451215-310
12โอเดซาโอเดซา112451219-710
13เชนไนยินเชนไนยิน12237819-119
14โมฮัมเมดานโมฮัมเมดาน11038726-193
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรป้าลีก
ยูโรป้าลีก คอนเฟอเรนซ์
ตกชั้น

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

จามเชดปูร์
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
3เสมอ
3แพ้
แต้ม/เกม1.5
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม2.3
เฉลี่ยประตู1.3
เฉลี่ยเสียประตู1
ทั้งสองทีมทำประตู60%
คลีนชีต20%
ไม่ทำประตู20%

แมทช์ล่าสุด

9 พ.ค.vs เบงกาลูรู0-1
1 พ.ค.vs โกอา2-0
25 เม.ย.vs เชนไนยิน4-1
18 เม.ย.เยือน เคอราลา บลาสเตอร์ส0-2
9 เม.ย.vs มุมไบ ซิตี้1-1
มุมไบ ซิตี้
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
4เสมอ
2แพ้
แต้ม/เกม1.6
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม1.9
เฉลี่ยประตู1
เฉลี่ยเสียประตู0.9
ทั้งสองทีมทำประตู50%
คลีนชีต40%
ไม่ทำประตู20%

แมทช์ล่าสุด

5 พ.ค.vs อีสต์ เบงกอล ทู1-2
25 เม.ย.เยือน เบงกาลูรู0-0
18 เม.ย.เยือน โกอา0-2
9 เม.ย.เยือน จามเชดปูร์1-1
5 เม.ย.vs โอเดซา1-0

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์15
เฉลี่ยประตู3.07
ทั้งสองทีมทำประตู73%
มากกว่า 2.5 ประตู53%
มากกว่า 1.5 ประตู93%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
จามเชดปูร์261.73 ต่อเกม
มุมไบ ซิตี้201.33 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
จามเชดปูร์4 (27%)
มุมไบ ซิตี้0 (0%)
9 เม.ย. 2569อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์1-1มุมไบ ซิตี้
12 ม.ค. 2568อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้0-3จามเชดปูร์
21 ก.ย. 2567อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์3-2มุมไบ ซิตี้
8 มี.ค. 2567อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์1-1มุมไบ ซิตี้
4 ก.พ. 2567อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้2-3จามเชดปูร์
27 ม.ค. 2566อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์1-2มุมไบ ซิตี้
22 ต.ค. 2565อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้1-1จามเชดปูร์
17 ก.พ. 2565อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์3-2มุมไบ ซิตี้
9 ธ.ค. 2564อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้4-2จามเชดปูร์
20 ก.พ. 2564อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์2-0มุมไบ ซิตี้
14 ธ.ค. 2563อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้1-1จามเชดปูร์
6 ก.พ. 2563อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้2-1จามเชดปูร์
19 ธ.ค. 2562อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์1-2มุมไบ ซิตี้
8 ก.พ. 2562อินเดีย ซูเปอร์ลีกจามเชดปูร์1-0มุมไบ ซิตี้
2 ต.ค. 2561อินเดีย ซูเปอร์ลีกมุมไบ ซิตี้0-2จามเชดปูร์