Belgiumเบลเยียม
โปร ลีกโปร ลีก
รอบ 32

เกงก์ vs โอเอช ลูเว่น ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

12 เม.ย. 2569
0-0
จบเกม
Cegeka Arena, Genk
นัดถัดไป
โอเอช ลูเว่น vs เกงก์
23 พ.ค. · โปร ลีก
ผิด
ตัวเลือกของเรา
ผลการแข่งขัน
เกงก์
0 : 0
FT

คำแนะนำการเดิมพัน

58%
22%
20%
เกงก์เสมอโอเอช ลูเว่น
ผลการแข่งขัน
เกงก์
58%
รวมประตู
เกิน 2.5
57%
ทั้งสองทีมทำประตู
ใช่
56%
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
40%
แต้มต่อเอเชีย
แฮนดิแคป เจ้าบ้าน -1.00
@ 2.08
48%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เวลา 14:00 น. ที่สนาม Cegeka Arena จะเกิดการแข่งขันระหว่าง Genk กับ OH Leuven โดยทั้งสองทีมต่างมีเป้าหมายชัดเจนในการรักษาตำแหน่งและเพิ่มคะแนนให้ได้มากที่สุด ในขณะที่ Genk ยังคงอยู่อันดับหนึ่งของ Pro League ด้วย 24 คะแนนจาก 21 เกม ทีมของพวกเขาต้องการผลการแข่งขันที่ดีเพื...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

ข้อมูลแมตช์

เกงก์
เกงก์ ยิงจุดโทษได้ทั้งหมด 3 ครั้งในฤดูกาลนี้
โอเอช ลูเว่น
โอเอช ลูเว่น แพ้ในลีกติดต่อกัน 3 นัด
โอเอช ลูเว่น แพ้ในบ้าน 9 จาก 18 นัด (50%)
โอเอช ลูเว่น ได้รับใบแดง 3 ใบใน 36 นัดฤดูกาลนี้
โอเอช ลูเว่น ยิงจุดโทษได้ทั้งหมด 3 ครั้งในฤดูกาลนี้
โอเอช ลูเว่น ไม่ทำประตูใน 13 จาก 36 นัด (36%)
โอเอช ลูเว่น ได้รับใบเหลืองเฉลี่ย 2.9 ใบต่อเกม (105 ใน 36 นัด)

สถิติสำคัญ

เกงก์12
4เสมอ
3โอเอช ลูเว่น
3.11เฉลี่ยประตู
74%ทั้งสองทีมทำประตู
74%เกิน 2.5
12 เม.ย. 2569เกงก์0-0โอเอช ลูเว่น
30 พ.ย. 2568เกงก์2-1โอเอช ลูเว่น
15 ส.ค. 2568โอเอช ลูเว่น1-2เกงก์
11 ม.ค. 2568เกงก์2-0โอเอช ลูเว่น
3 ส.ค. 2567โอเอช ลูเว่น3-1เกงก์
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

Genk vs OH Leuven: ความท้าทายของผู้นำตารางกับทีมอันดับ 6

ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เวลา 14:00 น. ที่สนาม Cegeka Arena จะเกิดการแข่งขันระหว่าง Genk กับ OH Leuven โดยทั้งสองทีมต่างมีเป้าหมายชัดเจนในการรักษาตำแหน่งและเพิ่มคะแนนให้ได้มากที่สุด ในขณะที่ Genk ยังคงอยู่อันดับหนึ่งของ Pro League ด้วย 24 คะแนนจาก 21 เกม ทีมของพวกเขาต้องการผลการแข่งขันที่ดีเพื่อรักษามาตรฐาน ขณะที่ OH Leuven ซึ่งอยู่อันดับ 6 ด้วย 17 คะแนน กำลังพยายามสร้างผลงานที่ดีเพื่อเข้าใกล้กลุ่มบนของตาราง

เกมนี้จึงไม่ใช่แค่การแข่งขันธรรมดา แต่มีความสำคัญต่อการตัดสินสถานะของทั้งสองทีมในฤดูกาลนี้ สำหรับ Genk การชนะจะช่วยเสริมความมั่นใจ และเพิ่มโอกาสในการคว้าแชมป์ ในทางกลับกัน OH Leuven อาจมองหาชัยชนะเพื่อกระชากคะแนนและลดช่องว่างกับทีมอันดับต้น ๆ ทั้งนี้ บ้านเก่าของ Genk ถือเป็นจุดแข็งที่สำคัญ ซึ่งอาจส่งผลต่อการตั้งราคาของ bookmaker และการวางเดิมพันในรูปแบบต่าง ๆ เช่น 1X2 หรือ Asian Handicap

สถิติการพบกันในอดีตก่อนหน้านี้แสดงให้เห็นว่า Genk มีแนวโน้มที่จะควบคุมเกมได้ดีกว่า แต่ OH Leuven ไม่เคยยอมแพ้ง่าย ๆ และมักทำผลงานได้ดีเมื่อเล่นนอกบ้าน ดังนั้น แม้ Genk จะเป็นตัวเต็ง แต่การคาดการณ์ผลการแข่งขันยังคงมีความคลุมเครือ โดยเฉพาะในเรื่องของ BTTS และ Over 2.5 ซึ่งอาจกลายเป็นตัวแปรสำคัญในการตัดสินใจของนักเดิมพัน

รูปแบบการเล่นของทั้งสองทีม

Genk แสดงถึงความแข็งแกร่งในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมา โดยเก็บชัยชนะได้ 2 เกมติดต่อกันในช่วง 5 เกมล่าสุด พวกเขาทำประตูเฉลี่ย 2 ประตูต่อเกม และเสียประตูเฉลี่ย 1.9 ประตูต่อเกม ซึ่งสะท้อนถึงความสมดุลระหว่างเกมรุกกับเกมรับ ทีมจากเมืองเจนค์มีโอกาสทำ "BTTS" สูงถึง 60% ในช่วง 10 เกมที่ผ่านมา และมี "clean sheet" 30% ซึ่งบ่งบอกถึงประสิทธิภาพในการป้องกันที่ดีพอสมควร

OH Leuven กลับมีรูปแบบที่ไม่คงที่ในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมา โดยแพ้ 2 เกมติดก่อนจะคว้าชัยชนะ 2 เกมในช่วง 5 เกมล่าสุด พวกเขาทำประตูเฉลี่ย 1.4 ประตูต่อเกม และเสียประตูเฉลี่ย 1.6 ประตูต่อเกม แม้จะมี "BTTS" 60% เช่นเดียวกันกับ Genk แต่ "clean sheet" ลดลงเหลือเพียง 30% ซึ่งแสดงให้เห็นว่าแนวรับของทีมอาจมีจุดอ่อนบางประการ

จากการเปรียบเทียบรูปแบบการเล่น ทีมเจ้าบ้าน Genk มีความได้เปรียบในแง่ของการเล่นเชิงรุก โดยมีอัตราการโจมตี 67% เมื่อเทียบกับ 33% ของ OH Leuven อย่างไรก็ตาม ทีมเยือนมีสถิติการป้องกันที่ดีกว่า โดยมีอัตราการป้องกัน 56% เมื่อเทียบกับ 44% ของเจ้าบ้าน ซึ่งอาจส่งผลต่อการตัดสินใจของ "bookmaker" ในการกำหนด "odds"

โดยรวมแล้ว Genk เป็นทีมที่มีความมั่นคงมากกว่าในแง่ของผลงานโดยรวม แต่ OH Leuven ก็ยังมีศักยภาพในการสร้างความไม่แน่นอนในเกมนี้ โดยเฉพาะหากสามารถรักษา "clean sheet" ได้ ทั้งสองทีมมีโอกาสทำ "BTTS" สูง ซึ่งอาจทำให้ตลาด "Over 2.5" เป็นทางเลือกที่น่าสนใจสำหรับนักพนัน ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของ "bookmaker" ที่จะปรับ "margin" ให้เหมาะสมกับสถานการณ์ของทั้งสองทีม

กลยุทธ์การเล่นของทีมเจ้าบ้านและทีมเยือน

ทีมเกนค์ที่อยู่อันดับหนึ่งในลีกจะต้องเผชิญกับความท้าทายจากโอเอช เลูเวินที่อยู่ในอันดับหก โดยรูปแบบการเล่นของเกนค์เป็น 4-2-3-1 ซึ่งเน้นการควบคุมเกมกลางสนามผ่านการจ่ายบอลที่แม่นยำ และใช้กองหน้าเพียงคนเดียวในการสร้างโอกาสทำประตู ทั้งนี้เกนค์มีสถิติการทำประตูสูงถึง 48 ลูก แต่มีปัญหาเรื่องการป้องกันเมื่อเสียประตู 48 ลูกเช่นกัน ซึ่งอาจเป็นจุดอ่อนที่โอเอช เลูเวินสามารถใช้ประโยชน์ได้

ฝั่งโอเอช เลูเวินเลือกรูปแบบ 3-4-2-1 ที่เน้นการเล่นรับมากกว่า พร้อมกับการเคลื่อนไหวทางปีกที่รวดเร็ว แม้ว่าจะมีผลงานการยิงประตูไม่โดดเด่นเท่าเกนค์ แต่การมี 8 ครั้งที่ทำ "clean sheet" แสดงให้เห็นถึงความสามารถในการป้องกันที่ดี อย่างไรก็ตาม โอเอช เลูเวินมีแนวโน้มที่จะเสียประตูมากกว่า ซึ่งอาจส่งผลต่อการตัดสินใจของ "bookmaker" ในเรื่องของ "Over 2.5" หรือ "Under 2.5"

สำหรับการวางเดิมพัน ทีมเกนค์มีโอกาสชนะสูงจากการเล่นในบ้าน แต่การที่มี "BTTS" สูงอาจทำให้ราคา "Double Chance" มีความน่าสนใจ ขณะที่โอเอช เลูเวินอาจเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมหากมองหา "Asian Handicap" ที่มี "margin" ที่ดี ทั้งสองทีมมีข้อดีและข้อเสียที่ชัดเจน ซึ่งจะส่งผลต่อการตัดสินใจของนักเดิมพันอย่างแน่นอน

ผู้เล่นสำคัญที่อาจส่งผลต่อมatch

ในเกมนี้ ผู้เล่นจาก Genk ที่มีผลงานโดดเด่นคือ Oh Hyeon-Gyu ซึ่งเป็นผู้ทำประตูสูงสุดของทีม โดยยิงได้ 6 ประตูและแอสซิสต์อีก 3 ครั้ง ความแม่นยำของเขาในกรอบเขตโทษทำให้เขาเป็นภัยคุกคามหลักสำหรับแนวรับ OH Leuven ขณะที่ D. Heymans ก็ไม่น้อยหน้าด้วย 5 ประตูและ 1 แอสซิสต์ ซึ่งแสดงถึงความสามารถในการสร้างโอกาสและความเฉียบคมในการจบสกอร์ ทั้งสองคนนี้จะเป็นจุดสนใจหลักในการเจาะแนวรับฝ่ายตรงข้าม

ทางด้าน OH Leuven มี S. Kaba เป็นตัวเตะหลักที่ทำไป 4 ประตูและ 1 แอสซิสต์ ซึ่งช่วยเพิ่มความเสี่ยงให้กับ Genk ในเกมรุก แม้ว่าจะไม่มีสถิติการแอสซิสต์มากเท่ากับคู่แข่ง แต่ความเร็วและการเคลื่อนที่ของเขาน่าจะเป็นปัจจัยสำคัญในการสร้างโอกาส ผู้เล่นอื่นที่ควรจับตามองคือ Ł. Łakomy ซึ่งมี 2 ประตูและ 3 แอสซิสต์ ทำให้เขาเป็นผู้เล่นที่มีบทบาทในเกมรุกอย่างแท้จริง ทั้งหมดนี้จะส่งผลโดยตรงต่อการตัดสินใจของ bookmaker และการวางเดิมพันในรูปแบบต่าง ๆ เช่น 1X2 หรือ Over/Under

เมื่อพิจารณาจากประสิทธิภาพของผู้เล่นทั้งสองทีม ความสมดุลของเกมน่าจะขึ้นอยู่กับการควบคุมบอลและการใช้โอกาสของผู้เล่นหลัก ถ้า Genk สามารถควบคุมเกมได้ดี พวกเขาอาจมีโอกาสทำ "clean sheet" ได้ แต่หาก OH Leuven สามารถสร้างโอกาสได้มากขึ้น การเลือกเดิมพัน BTTS อาจมีความน่าสนใจ ทั้งนี้ ราคา "odds" จาก bookmaker จะสะท้อนถึงความคาดหวังของตลาดอย่างชัดเจน ซึ่งนักเดิมพันควรศึกษาข้อมูลอย่างละเอียดก่อนตัดสินใจ

ประวัติการแข่งขันระหว่างทีม

ในช่วง 18 เกมล่าสุดที่ทั้งสองทีมพบกัน Genk มีสถิติที่โดดเด่นเมื่อชนะถึง 12 เกม ขณะที่ OH Leuven ชนะได้เพียง 3 เกม และผลเสมอเกิดขึ้น 3 เกม ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความเหนือกว่าของ Genk ในระยะยาว โดยเฉลี่ยแล้วแต่ละเกมมีประตูเกิดขึ้นถึง 3.28 ประตู ซึ่งสะท้อนถึงสไตล์การเล่นที่เปิดเกมรุกและมีโอกาสทำประตูสูง สถิติ BTTS อยู่ที่ 78% หมายความว่าในเกือบ 4 จาก 5 เกมที่ผ่านมา ทั้งสองทีมสามารถทำประตูได้ในเกมเดียวกัน

เกมล่าสุดเมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน 2025 ที่ Genk ชนะ OH Leuven 2-1 แสดงให้เห็นถึงความแข็งแกร่งของ Genk ในการรับมือกับความกดดัน ส่วนเกมเมื่อวันที่ 15 สิงหาคม 2025 ที่ OH Leuven แพ้ 1-2 แสดงถึงความไม่สม่ำเสมอของทีมเยือน แม้ว่าจะมีเกมที่ OH Leuven ชนะได้ในบางครั้ง เช่น วันที่ 3 สิงหาคม 2024 ที่พวกเขาเอาชนะ Genk 3-1 ก็ตาม แต่ภาพรวมยังคงเป็น Genk ที่มีความได้เปรียบในเรื่องของสถิติและความมั่นใจ

สำหรับนักพนัน การดูสถิติ H2H เป็นสิ่งสำคัญ เพราะช่วยให้เข้าใจแนวโน้มของเกมได้ดีขึ้น ทั้งนี้ ค่าน้ำจาก bookmaker อาจสะท้อนถึงความเชื่อมั่นใน Genk มากกว่า ซึ่งอาจส่งผลต่อการตัดสินใจในการวางเดิมพัน ทั้งในรูปแบบ 1X2, Asian Handicap หรือ Double Chance โดยเฉพาะในเกมที่มีโอกาสเกิด BTTS สูง นักพนันควรพิจารณาถึงความเสี่ยงและโอกาสในการทำกำไรอย่างรอบคอบ

การวิเคราะห์และคาดการณ์การแข่งขันระหว่าง เจนค์ กับ โอเอช ลูเวิน

เจนค์ ทีมอันดับหนึ่งในลีกโปรลีกเบลเยียม มีสถิติที่โดดเด่นเมื่อเทียบกับโอเอช ลูเวิน โดยชนะ 12 เกม เสมอ 9 เกม และแพ้เพียง 1 เกมจากทั้งหมด 22 เกมที่ผ่านมา ขณะที่โอเอช ลูเวิน อันดับ 6 มีผลงานที่ไม่สม่ำเสมอ โดยชนะ 9 เกม เสมอ 7 เกม และแพ้ 15 เกม ความแตกต่างของฟอร์มทำให้เจนค์เป็นทีมที่ได้เปรียบอย่างชัดเจนในเกมนี้ แม้จะเล่นในบ้าน แต่โอกาสที่เจนค์จะคว้าชัยชนะยังคงสูงตามราคา 1X2 ที่กำหนดไว้ที่ 1.25 ซึ่งสะท้อนถึงความเชื่อมั่นของ bookmaker ที่มีต่อเจนค์

จากการวิเคราะห์อัตราต่อรอง 1X2 พบว่าอัตราต่อรองสำหรับผลเสมออยู่ที่ 3.75 ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้นน้อยกว่า 20% ตามคำนวณจากอัตราส่วนที่แท้จริง นั่นหมายความว่าโอกาสที่เจนค์จะเอาชนะโอเอช ลูเวินมีความน่าจะเป็นสูงกว่า 58% แม้ว่าจะมีความเสี่ยงในการลงทุน แต่ความได้เปรียบของเจนค์ในแง่ของฟอร์มและการจัดทีมทำให้การวางเดิมพันผลชนะของเจนค์มีความน่าสนใจมาก

ในด้านการทำประตู การคาดการณ์ที่สำคัญคือ "Over 2.5" ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้น 57% ตามการวิเคราะห์ของเรา ทั้งสองทีมมีแนวโน้มที่จะสร้างโอกาสในการทำประตูได้มาก โดยเฉพาะเจนค์ที่มีแนวโน้มโจมตีอย่างต่อเนื่อง ในขณะที่โอเอช ลูเวิน แม้จะมีปัญหาเรื่องการป้องกัน แต่ก็ยังสามารถทำประตูได้ในบางเกม ดังนั้นการเดิมพัน Over 2.5 จึงเป็นทางเลือกที่น่าสนใจ แม้ว่าจะมีความเสี่ยง แต่ก็มีโอกาสสร้างกำไรหากทั้งสองทีมทำประตูได้ตามคาด

นอกจากนี้ การคาดการณ์ BTTS ที่มีโอกาส 56% แสดงถึงความเป็นไปได้ที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ในเกมนี้ ทั้งเจนค์และโอเอช ลูเวิน มีแนวโน้มที่จะโจมตีกันอย่างต่อเนื่อง แม้จะมีปัญหาเรื่องการป้องกันของโอเอช ลูเวิน แต่เจนค์ก็มักจะสร้างโอกาสได้มาก ดังนั้นการเดิมพัน BTTS จึงเป็นทางเลือกที่น่าสนใจ แม้จะมีความเสี่ยง แต่ก็มีโอกาสประสบความสำเร็จ หากทั้งสองทีมสามารถทำประตูได้ตามที่คาดการณ์ไว้

สรุปการคาดการณ์

เกมระหว่าง Genk กับ OH Leuven ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 ที่สนาม Cegeka Arena มีความน่าสนใจจากตำแหน่งในตารางคะแนนที่แตกต่างกันอย่างชัดเจน โดย Genk ที่อยู่อันดับหนึ่งและมีคะแนนสูงกว่า OH Leuven ที่อยู่อันดับหก ทำให้โอกาสในการคว้าชัยชนะของ Genk สูงขึ้น แม้ว่า OH Leuven จะมีสถิติการเล่นในบ้านที่ค่อนข้างแข็งแกร่ง แต่ Genk ยังคงเป็นทีมที่มีฟอร์มที่ดีกว่าในฤดูกาลนี้ ซึ่งสะท้อนออกมาจากการเก็บคะแนนได้อย่างสม่ำเสมอ

จากข้อมูลที่มี ทีมงานของเราเชื่อมั่นในผลการแข่งขันแบบ 1 (Genk ชนะ) ด้วยความมั่นใจ 57% และคาดว่าจะมีประตูเกิดขึ้นมากกว่า 2.5 ลูก ซึ่งมีโอกาส 57% เช่นเดียวกัน สำหรับ BTTS ยังคงมีโอกาสสูงถึง 56% แสดงถึงแนวโน้มที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ ขณะที่ Double Chance 1X (Genk ชนะหรือเสมอ) มีความน่าจะเป็น 40% ซึ่งอาจเหมาะกับผู้ที่ต้องการลดความเสี่ยงในการวางเดิมพัน ทั้งนี้ ราคาจาก bookmaker ควรได้รับการตรวจสอบเพื่อหา margin ที่ดีที่สุดก่อนตัดสินใจ

ข้อมูลเพิ่มเติม

เกงก์เกงก์

ดาวซัลโวสูงสุด

Oh Hyeon-Gyu
Oh Hyeon-Gyuกองหน้า
6ประตู
D. Heymans
D. Heymansกองกลาง
5ประตู
Z. El Ouahdi
Z. El Ouahdiกองหลัง
4ประตู
J. Ito
J. Itoกองหน้า
3ประตู
B. Heynen
B. Heynenกองกลาง
3ประตู

แอสซิสต์สูงสุด

K. Karetsas
K. Karetsasกองกลาง
8แอสซิสต์
J. Steuckers
J. Steuckersกองกลาง
5แอสซิสต์
Oh Hyeon-Gyu
Oh Hyeon-Gyuกองหน้า
3แอสซิสต์
Z. El Ouahdi
Z. El Ouahdiกองหลัง
2แอสซิสต์
D. Heymans
D. Heymansกองกลาง
1แอสซิสต์

ใบเหลือง/ใบแดง

B. Heynen
B. Heynenกองกลาง
40
Mujaid Sadick
Mujaid Sadickกองหลัง
31
N. Sattlberger
N. Sattlbergerกองกลาง
30
Oh Hyeon-Gyu
Oh Hyeon-Gyuกองหน้า
20
Z. El Ouahdi
Z. El Ouahdiกองหลัง
20
โอเอช ลูเว่นโอเอช ลูเว่น

ดาวซัลโวสูงสุด

S. Kaba
S. Kabaกองหน้า
4ประตู
E. Pletinckx
E. Pletinckxกองหลัง
3ประตู
Ł. Łakomy
Ł. Łakomyกองกลาง
2ประตู
Y. Maziz
Y. Mazizกองกลาง
2ประตู
T. Verlinden
T. Verlindenกองกลาง
2ประตู

แอสซิสต์สูงสุด

Ł. Łakomy
Ł. Łakomyกองกลาง
3แอสซิสต์
Y. Maziz
Y. Mazizกองกลาง
2แอสซิสต์
M. Maertens
M. Maertensกองกลาง
2แอสซิสต์
S. Kaba
S. Kabaกองหน้า
1แอสซิสต์
T. Verlinden
T. Verlindenกองกลาง
1แอสซิสต์

ใบเหลือง/ใบแดง

Óscar Gil
Óscar Gilกองหลัง
60
B. Verstraete
B. Verstraeteกองกลาง
60
S. Kaba
S. Kabaกองหน้า
40
E. Pletinckx
E. Pletinckxกองหลัง
40
Y. Maziz
Y. Mazizกองกลาง
40

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

เกงก์
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
4เสมอ
2แพ้
แต้ม/เกม1.6
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม3.2
เฉลี่ยประตู1.6
เฉลี่ยเสียประตู1.6
ทั้งสองทีมทำประตู60%
คลีนชีต30%
ไม่ทำประตู20%

แมทช์ล่าสุด

10 พ.ค.vs เควี เวสเตอร์โล3-0
2 พ.ค.เยือน ชาร์เลอรัว0-2
25 เม.ย.vs สแตนดาร์ด ลิเยจ1-1
21 เม.ย.vs ชาร์เลอรัว1-1
18 เม.ย.เยือน เควี เวสเตอร์โล2-1
โอเอช ลูเว่น
10แข่งขันแล้ว
2ชนะ
2เสมอ
6แพ้
แต้ม/เกม0.8
ร้อยละชนะ20%
ประตู/เกม2.3
เฉลี่ยประตู0.8
เฉลี่ยเสียประตู1.5
ทั้งสองทีมทำประตู30%
คลีนชีต30%
ไม่ทำประตู50%

แมทช์ล่าสุด

8 พ.ค.เยือน สแตนดาร์ด ลิเยจ1-2
2 พ.ค.เยือน เควี เวสเตอร์โล3-3
25 เม.ย.vs ชาร์เลอรัว0-2
21 เม.ย.vs เควี เวสเตอร์โล0-2
18 เม.ย.เยือน แอนท์เวิร์ป0-2

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์19
เฉลี่ยประตู3.11
ทั้งสองทีมทำประตู74%
มากกว่า 2.5 ประตู74%
มากกว่า 1.5 ประตู89%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
เกงก์392.05 ต่อเกม
โอเอช ลูเว่น201.05 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
เกงก์5 (26%)
โอเอช ลูเว่น1 (5%)
12 เม.ย. 2569โปร ลีกเกงก์0-0โอเอช ลูเว่น
30 พ.ย. 2568โปร ลีกเกงก์2-1โอเอช ลูเว่น
15 ส.ค. 2568โปร ลีกโอเอช ลูเว่น1-2เกงก์
11 ม.ค. 2568โปร ลีกเกงก์2-0โอเอช ลูเว่น
3 ส.ค. 2567โปร ลีกโอเอช ลูเว่น3-1เกงก์
31 ม.ค. 2567โปร ลีกโอเอช ลูเว่น2-1เกงก์
12 พ.ย. 2566โปร ลีกเกงก์3-1โอเอช ลูเว่น
2 เม.ย. 2566โปร ลีกเกงก์2-1โอเอช ลูเว่น
15 ต.ค. 2565โปร ลีกโอเอช ลูเว่น0-1เกงก์
9 ก.พ. 2565โปร ลีกโอเอช ลูเว่น2-1เกงก์
14 ส.ค. 2564โปร ลีกเกงก์4-0โอเอช ลูเว่น
5 เม.ย. 2564โปร ลีกโอเอช ลูเว่น2-3เกงก์
15 ส.ค. 2563โปร ลีกเกงก์1-1โอเอช ลูเว่น
21 พ.ย. 2558โปร ลีกโอเอช ลูเว่น1-3เกงก์
25 ก.ค. 2558โปร ลีกเกงก์3-1โอเอช ลูเว่น
1 ธ.ค. 2556โปร ลีกเกงก์3-0โอเอช ลูเว่น
3 ส.ค. 2556โปร ลีกโอเอช ลูเว่น1-4เกงก์
25 พ.ย. 2555โปร ลีกเกงก์1-1โอเอช ลูเว่น
5 ส.ค. 2555โปร ลีกโอเอช ลูเว่น2-2เกงก์