Nigeriaไนจีเรีย
เอ็นพีเอฟแอลNPFL
รอบ 34

เอนยิมบา vs คัสทินา ยูไนเต็ด ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

Enyimba International Stadium, Aba
ถูกต้อง
ตัวเลือกของเรา
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
3 : 0
FT

คำแนะนำการเดิมพัน

45%
45%
10%
เอนยิมบาเสมอคัสทินา ยูไนเต็ด
ผลการแข่งขัน
เอนยิมบา
45%
รวมประตู
ต่ำกว่า 2.5
55%
ทั้งสองทีมทำประตู
ไม่ใช่
52%
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
90%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

เกมระหว่างเอนยิมบาและคาตซีนา ยูไนเต็ด ในลีกเอ็นพีเอฟแอล ของไนจีเรีย จะเป็นการแข่งขันที่มีความหมายอย่างมากสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะในด้านการรักษาตำแหน่งในตารางคะแนน แม้ว่าเอนยิมบาจะอยู่อันดับ 15 ด้วย 40 คะแนน แต่คาตซีนา ยูไนเต็ด ที่อยู่อันดับ 9 ด้วย 46 คะแนน ก็ไม่ได้อยู่ในสถานะที่ปลอดภัยอย่างสมบูรณ์ ...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

ข้อมูลแมตช์

เอนยิมบา
เอนยิมบา ชนะนอกบ้าน 1 จาก 13 นัด
เอนยิมบา ไม่ทำประตูใน 10 จาก 25 นัด (40%)
เอนยิมบา เก็บคลีนชีต 7 จาก 12 นัดในบ้าน (58%)
คัสทินา ยูไนเต็ด
คัสทินา ยูไนเต็ด ไม่ทำประตูใน 11 จาก 25 นัด (44%)
คัสทินา ยูไนเต็ด ชนะนอกบ้าน 2 จาก 13 นัด

สถิติสำคัญ

เอนยิมบา8
1เสมอ
8คัสทินา ยูไนเต็ด
2.47เฉลี่ยประตู
47%ทั้งสองทีมทำประตู
53%เกิน 2.5
12 เม.ย. 2569เอนยิมบา3-0คัสทินา ยูไนเต็ด
24 พ.ย. 2568คัสทินา ยูไนเต็ด3-2เอนยิมบา
20 ก.พ. 2568คัสทินา ยูไนเต็ด2-1เอนยิมบา
7 ต.ค. 2567เอนยิมบา3-0คัสทินา ยูไนเต็ด
28 เม.ย. 2567เอนยิมบา1-0คัสทินา ยูไนเต็ด
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

เอนยิมบา พบ คาตซีนา ยูไนเต็ด: เกมรับที่สำคัญในตารางคะแนน

เกมระหว่างเอนยิมบาและคาตซีนา ยูไนเต็ด ในลีกเอ็นพีเอฟแอล ของไนจีเรีย จะเป็นการแข่งขันที่มีความหมายอย่างมากสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะในด้านการรักษาตำแหน่งในตารางคะแนน แม้ว่าเอนยิมบาจะอยู่อันดับ 15 ด้วย 40 คะแนน แต่คาตซีนา ยูไนเต็ด ที่อยู่อันดับ 9 ด้วย 46 คะแนน ก็ไม่ได้อยู่ในสถานะที่ปลอดภัยอย่างสมบูรณ์ ทั้งสองทีมต่างต้องการผลการแข่งขันที่ดีเพื่อสร้างแรงกระตุ้นในการเล่นต่อไป

จากสถิติที่ผ่านมา ทีมที่เล่นในบ้านมักมีโอกาสได้เปรียบ ซึ่งทำให้เอนยิมบาสามารถใช้ประโยชน์จากสภาพสนามที่คุ้นเคยได้ ขณะที่คาตซีนา ยูไนเต็ด อาจต้องเผชิญกับความกดดันจากการเดินทางและการเล่นนอกบ้าน ปัจจัยเหล่านี้ส่งผลต่อการตัดสินใจของนักวิเคราะห์และหนังสือพิมพ์พนัน ที่มักจะเสนอราคาที่หลากหลาย เช่น 1X2, Asian Handicap และ Double Chance เพื่อดึงดูดผู้สนใจพนัน

รูปแบบการเล่นของทั้งสองทีม

Enyimba แสดงให้เห็นถึงความสม่ำเสมอในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมา โดยมีรูปแบบผลการแข่งขันเป็น D-W-L-W-L ใน 5 เกมล่าสุด พวกเขาทำได้เฉลี่ย 1.3 ประตูต่อเกม และเสียเฉลี่ย 1.4 ประตูต่อเกม ซึ่งสะท้อนถึงประสิทธิภาพในการทำเกมรุกที่ดีกว่าการเล่นเกมรับ สถิติ BTTS อยู่ที่ 70% แสดงว่าทั้งสองทีมมักจะทำประตูกันในเกมนี้ ส่วน clean sheet มีเพียง 10% ซึ่งบ่งบอกถึงความอ่อนแอในแนวรับ

Katsina United กลับมีรูปแบบผลการแข่งขันที่ดูดีกว่าเมื่อเทียบกับ Enyimba โดยมีรูปแบบเป็น W-D-W-D-L ใน 5 เกมล่าสุด แม้ว่าจะทำประตูเฉลี่ยเพียง 1 ประตูต่อเกม แต่การเสียประตูเฉลี่ย 1 ประตูต่อเกมก็แสดงถึงความแข็งแกร่งในด้านการป้องกัน สถิติ BTTS อยู่ที่ 40% ซึ่งต่ำกว่าคู่แข่ง แสดงถึงโอกาสที่ทั้งสองทีมจะไม่ทำประตูกันในเกมนี้ ส่วน clean sheet มีถึง 50% ซึ่งเป็นข้อได้เปรียบสำคัญสำหรับการเล่นเกมรับ

จากการเปรียบเทียบรูปแบบการเล่นระหว่างทั้งสองทีม พบว่า Enyimba มีศักยภาพในการทำประตูมากกว่า แต่มีความเสี่ยงในการเสียประตูสูง ในขณะที่ Katsina United ดูมีความมั่นคงในเกมรับและมีโอกาสเก็บคะแนนได้ดี หากมองในแง่ของการวิเคราะห์ ทีมเยือนอาจมีความได้เปรียบในด้านการป้องกัน แต่ทีมเจ้าบ้านมีโอกาสสร้างโอกาสในการทำประตูได้มากกว่า

จากข้อมูลดังกล่าว ทั้งสองทีมมีจุดเด่นและจุดอ่อนที่แตกต่างกัน การวิเคราะห์รูปแบบการเล่นสามารถนำไปใช้ในการวางเดิมพัน เช่น ตลาด Over/Under 2.5 ประตู หรือการเลือกทีมที่มีโอกาสทำประตูได้มากกว่า ทั้งนี้ ราคาจาก bookmaker ควรคำนึงถึงความสมดุลของทั้งสองฝ่าย เพื่อหา margin ที่เหมาะสมที่สุด

รูปแบบการเล่นและแนวทางของทีมในเกมนี้

Enyimba ซึ่งอยู่อันดับ 15 ของตารางคะแนน ด้วย 40 แต้มจาก 33 เกม มีผลงานที่ไม่ค่อยดีนัก โดยเก็บชัยชนะได้เพียง 10 เกม และเสียประตูไปถึง 27 ลูก แม้ว่าจะทำได้ 10 คลีนชีต แต่การเล่นของพวกเขาดูเหมือนจะเน้นการป้องกันเป็นหลัก ด้วยการใช้ระบบ 4-4-2 หรือ 4-5-1 เพื่อสร้างความแข็งแกร่งในแนวรับ ทั้งนี้ การเล่นแบบนี้อาจทำให้พวกเขาขาดความยืดหยุ่นในการบุก ซึ่งอาจส่งผลต่อโอกาสในการทำประตู

Katsina United ทีมอันดับ 9 ของตาราง ด้วย 46 แต้มจาก 33 เกม แสดงถึงฟอร์มที่ดีกว่าเมื่อเทียบกับ Enyimba โดยเฉพาะในแง่ของการทำประตูที่เฉลี่ย 0.7 ประตูต่อเกม พวกเขาใช้ระบบ 4-3-3 หรือ 4-2-3-1 ที่เน้นการควบคุมเกมกลางสนามและการโจมตีจากทางฝั่งปีก แม้ว่าจะมีเพียง 8 คลีนชีต แต่การเล่นของพวกเขาดูมีความสมดุลมากขึ้น ซึ่งอาจเป็นจุดเด่นในการเผชิญหน้ากับทีมที่มีแนวรับอ่อนแอ

ประวัติการแข่งขันระหว่างทีม

ในช่วง 16 เกมล่าสุดที่ทั้งสองทีมพบกัน Enyimba ชนะ 7 เกม ขณะที่ Katsina United คว้าชัยได้ 8 เกม และอีก 1 เกมจบด้วยผลเสมอ โดยเกมแต่ละนัดมักมีจำนวนประตูเฉลี่ยอยู่ที่ 2.44 ประตู ซึ่งบ่งบอกถึงความสมดุลในการเล่นรุกและรับของทั้งสองทีม ส่วนสถิติ "BTTS" หรือ "ทั้งสองทีมทำประตูได้" มีโอกาสเกิดขึ้นถึง 50% ในเกมเหล่านี้ แสดงให้เห็นว่าแม้จะมีการป้องกันที่เข้มงวด แต่ทั้งสองฝ่ายยังคงสร้างโอกาสในการทำประตูได้อย่างสม่ำเสมอ

ล่าสุดเมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2025 Katsina United เอาชนะ Enyimba ไปด้วยสกอร์ 3-2 ซึ่งเป็นหนึ่งในเกมที่มีความสำคัญสำหรับการวิเคราะห์รูปแบบการเล่นของแต่ละทีม ในทางกลับกัน เกมเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2024 Enyimba สามารถเอาชนะ Katsina United ได้โดยไม่เสียประตู ซึ่งเป็นตัวอย่างของ "clean sheet" ที่แสดงถึงประสิทธิภาพในการป้องกันของทีมเยือน การวิเคราะห์จากผลการแข่งขันที่ผ่านมาช่วยให้เห็นแนวโน้มการวางเดิมพัน เช่น "Over 2.5" หรือ "1X2" ซึ่งอาจมีความน่าสนใจสำหรับนักเดิมพันที่ต้องการประเมินความเสี่ยงและโอกาสในการทำกำไร

จากสถิติที่ปรากฏ ทั้งสองทีมมีความใกล้เคียงกันในแง่ของการแข่งขัน ซึ่งทำให้การเดิมพันประเภท "Double Chance" หรือ "Asian Handicap" กลายเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ ทั้งนี้ ราคา "odds" จาก "bookmaker" อาจสะท้อนถึงความเชื่อมั่นของตลาดในรูปแบบการเล่นของแต่ละทีม รวมถึงการปรับ "margin" ที่อาจส่งผลต่อความคุ้มค่าของการลงทุนในเกมนี้

การวิเคราะห์และคำแนะนำในการเดิมพัน เอ็นยิมบา พบ คาตซีนา ยูไนเต็ด

ในเกมลีกเอ็นพีเอฟแอล ระหว่าง เอ็นยิมบา และ คาตซีนา ยูไนเต็ด ที่สนามเอ็นยิมบา อินเทอร์เนชันแนล สเตเดียม ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เวลา 15:00 น. การแข่งขันครั้งนี้เป็นโอกาสสำคัญสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อพิจารณาจากตำแหน่งในตารางคะแนน ทีมเยือน คาตซีนา ยูไนเต็ด อยู่ในอันดับที่ 9 ด้วย 46 แต้ม ในขณะที่เอ็นยิมบา อยู่ในอันดับที่ 15 ด้วย 40 แต้ม แม้จะมีผลงานไม่ดีเท่าทีมเยือน แต่การเล่นในบ้านอาจส่งผลต่อความได้เปรียบของเอ็นยิมบา ซึ่งทำให้เกิดความน่าสนใจในตลาดเดิมพัน

จากการวิเคราะห์ ค่าน้ำของผู้ให้บริการเดิมพันแสดงถึงความเชื่อมั่นในผลการแข่งขันแบบเหย้าชนะ โดยมีโอกาส 45% สำหรับผลรวม 1 ซึ่งสะท้อนถึงความสมดุลของทั้งสองทีม ทั้งนี้ คาตซีนา ยูไนเต็ด มีสถิติการเล่นนอกบ้านที่ดีกว่า แต่เอ็นยิมบา อาจได้ประโยชน์จากสภาพแวดล้อมที่คุ้นเคย ทำให้การเดิมพัน 1X2 ที่มีความน่าเชื่อถือ 90% เป็นทางเลือกที่น่าสนใจสำหรับนักเดิมพัน

สำหรับการคาดการณ์จำนวนประตู ค่าน้ำที่มีแนวโน้มมากที่สุดคือ Under 2.5 ด้วยโอกาส 55% ซึ่งสะท้อนถึงแนวโน้มการเล่นที่ระมัดระวังของทั้งสองฝ่าย ทั้งนี้ ทีมทั้งสองมีสถิติการเสียประตูที่ใกล้เคียงกัน ทำให้การคาดการณ์ว่าจะไม่มีการยิงประตูมากกว่า 2 ลูก น่าจะมีความเป็นไปได้สูง นอกจากนี้ โอกาสที่ทั้งสองทีมจะไม่ยิงประตูเลย (BTTS: No) อยู่ที่ 52% ซึ่งยืนยันถึงความมั่นคงในแนวรับของทั้งสองทีม

การวิเคราะห์ค่าน้ำจากหนังสือพิมพ์เดิมพันแสดงให้เห็นถึงความสมดุลที่ชัดเจน แม้จะมีความน่าเชื่อถือในผลการแข่งขันแบบเหย้าชนะ แต่การเดิมพัน Under 2.5 และ BTTS: No ยังคงมีโอกาสสร้างกำไรได้ หากนักเดิมพันสามารถประเมินสถานการณ์ได้อย่างถูกต้อง ทั้งนี้ ความแตกต่างของคะแนนในตารางอาจส่งผลต่อการตัดสินใจ แต่การเล่นในบ้านของเอ็นยิมบา อาจเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้เกิดผลลัพธ์ที่ไม่คาดคิด

สรุปการคาดการณ์

เกมระหว่าง Enyimba กับ Katsina United ในลีก NPFL จะเป็นการแข่งขันที่มีความสำคัญสำหรับทั้งสองทีม โดย Enyimba อยู่ในอันดับที่ 15 ของตารางคะแนน ขณะที่ Katsina United อยู่ในอันดับที่ 9 ซึ่งแสดงถึงความแตกต่างของผลงานในฤดูกาลนี้ แม้จะมีสถิติที่ไม่ค่อยดีเท่าไรนัก แต่ Enyimba มีโอกาสได้เล่นในบ้านที่สนาม Enyimba International Stadium ซึ่งอาจช่วยเพิ่มความมั่นใจให้กับพวกเขาได้ ทีมเยือน Katsina United มีผลงานที่ดีกว่า แต่การเดินทางไปยังเมือง Aba อาจส่งผลต่อประสิทธิภาพในการเล่น

จากข้อมูลที่มี การคาดการณ์ที่น่าเชื่อถือคือผลการแข่งขันจะออกเป็นฝ่าย Enyimba เอาชนะ ด้วยความน่าจะเป็น 45% พร้อมกับแนวโน้มที่ประตูรวมจะอยู่ภายใต้ 2.5 ประตู ด้วยความน่าจะเป็น 55% ทั้งนี้ ความเป็นไปได้ที่ทั้งสองทีมจะทำประตูไม่ได้ก็มีมากถึง 52% ซึ่งสะท้อนถึงรูปแบบการเล่นที่ระมัดระวังของทั้งสองฝ่าย สำหรับผู้สนใจเดิมพัน โอกาสที่ Enyimba จะคว้าชัยชนะหรือเสมอ ด้วย Double Chance 1X มีความน่าจะเป็นสูงถึง 90%

ข้อมูลเพิ่มเติม

#ทีมPได้เสียต่างคะแนนฟอร์ม
1เอนูกู เรนเจอร์สเอนูกู เรนเจอร์ส37181184526+1965
2ริเวอร์ส ยูไนเต็ดริเวอร์ส ยูไนเต็ด37181094131+1064
3ชูตติ้ง สตาร์สชูตติ้ง สตาร์ส37186134139+260
4อิโคโรดู ซิตี้อิโคโรดู ซิตี้371610114237+558
5นาซาราวา ยูไนเต็ดนาซาราวา ยูไนเต็ด37168133731+656
6เบนเดล อินชัวเรนซ์เบนเดล อินชัวเรนซ์371413104437+755
7อาเบีย วอร์ริเออร์สอาเบีย วอร์ริเออร์ส37167143032-255
8คัสทินา ยูไนเต็ดคัสทินา ยูไนเต็ด371410133636052
9บาราอู เอฟซีบาราอู เอฟซี371213123130+149
10คาโน พิลลาร์สคาโน พิลลาร์ส37156163438-448
11คัวรา ยูไนเต็ดคัวรา ยูไนเต็ด371311133232047
12แพลตโฟร์ ยูไนเต็ดแพลตโฟร์ ยูไนเต็ด37145183840-247
13เอล คาเนมี วอร์ริเออร์สเอล คาเนมี วอร์ริเออร์ส37138163043-1347
14เอนยิมบาเอนยิมบา371210154142-146
15คุน คาลิฟัต เอฟซีคุน คาลิฟัต เอฟซี371210153942-346
16รีโม สตาร์สรีโม สตาร์ส37144194146-546
17วารี วูลฟ์สวารี วูลฟ์ส371210153440-646
18ไนเจอร์ ทอร์นาโดส์ไนเจอร์ ทอร์นาโดส์37129163636045
19บายเอลซา ยูไนเต็ดบายเอลซา ยูไนเต็ด371010173342-940
20วิกกิ ทัวริสต์วิกกิ ทัวริสต์37913153545-1040
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรป้าลีก
ยูโรป้าลีก คอนเฟอเรนซ์
ตกชั้น

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

เอนยิมบา
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
2เสมอ
4แพ้
แต้ม/เกม1.4
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม2.7
เฉลี่ยประตู1.4
เฉลี่ยเสียประตู1.3
ทั้งสองทีมทำประตู60%
คลีนชีต20%
ไม่ทำประตู20%

แมทช์ล่าสุด

10 พ.ค.เยือน คัวรา ยูไนเต็ด0-2
3 พ.ค.vs รีโม สตาร์ส2-1
19 เม.ย.เยือน เอนูกู เรนเจอร์ส1-2
12 เม.ย.vs คัสทินา ยูไนเต็ด3-0
4 เม.ย.เยือน วิกกิ ทัวริสต์2-2
คัสทินา ยูไนเต็ด
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
2เสมอ
4แพ้
แต้ม/เกม1.4
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม2.3
เฉลี่ยประตู1.1
เฉลี่ยเสียประตู1.2
ทั้งสองทีมทำประตู40%
คลีนชีต30%
ไม่ทำประตู40%

แมทช์ล่าสุด

10 พ.ค.vs อิโคโรดู ซิตี้4-1
4 พ.ค.เยือน เบนเดล อินชัวเรนซ์0-1
19 เม.ย.vs บายเอลซา ยูไนเต็ด3-2
12 เม.ย.เยือน เอนยิมบา0-3
5 เม.ย.vs ไนเจอร์ ทอร์นาโดส์1-0

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์17
เฉลี่ยประตู2.47
ทั้งสองทีมทำประตู47%
มากกว่า 2.5 ประตู53%
มากกว่า 1.5 ประตู76%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
เอนยิมบา231.35 ต่อเกม
คัสทินา ยูไนเต็ด191.12 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
เอนยิมบา7 (41%)
คัสทินา ยูไนเต็ด2 (12%)
12 เม.ย. 2569NPFLเอนยิมบา3-0คัสทินา ยูไนเต็ด
24 พ.ย. 2568NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด3-2เอนยิมบา
20 ก.พ. 2568NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด2-1เอนยิมบา
7 ต.ค. 2567NPFLเอนยิมบา3-0คัสทินา ยูไนเต็ด
28 เม.ย. 2567NPFLเอนยิมบา1-0คัสทินา ยูไนเต็ด
17 ม.ค. 2567NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด2-1เอนยิมบา
22 พ.ค. 2565NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด1-0เอนยิมบา
29 ม.ค. 2565NPFLเอนยิมบา2-1คัสทินา ยูไนเต็ด
13 มิ.ย. 2564NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด3-1เอนยิมบา
31 ม.ค. 2564NPFLเอนยิมบา1-0คัสทินา ยูไนเต็ด
10 พ.ย. 2562NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด1-1เอนยิมบา
26 พ.ค. 2562NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด2-1เอนยิมบา
20 ก.พ. 2562NPFLเอนยิมบา2-0คัสทินา ยูไนเต็ด
10 มิ.ย. 2561NPFLเอนยิมบา2-0คัสทินา ยูไนเต็ด
21 ม.ค. 2561NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด2-0เอนยิมบา
9 ก.ย. 2560NPFLเอนยิมบา1-0คัสทินา ยูไนเต็ด
9 เม.ย. 2560NPFLคัสทินา ยูไนเต็ด2-1เอนยิมบา