Mexicoเม็กซิโก
ลีกา เดอ เอ็กซ์แพนซิออน เอ็กซ์เอ็มเอ็กซ์ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโก
รอบ 14

โมนาร์คัส vs เทลัซคาลา ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

12 เม.ย. 2569
0-0
จบเกม
Estadio Morelos, Morelia
ผิด
ตัวเลือกของเรา
รวมประตู
เกิน 2.5
0 : 0
FT

คำแนะนำการเดิมพัน

56%
22%
22%
โมนาร์คัสเสมอเทลัซคาลา
ผลการแข่งขัน
โมนาร์คัส
56%
รวมประตู
เกิน 2.5
57%
ทั้งสองทีมทำประตู
ใช่
57%
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
39%
แต้มต่อเอเชีย
แฮนดิแคป เจ้าบ้าน -1.00
@ 2.13
47%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เกมระหว่าง มอนาร์คัส และ ทลาซากา จะเป็นการแข่งขันที่มีความหมายสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะในแง่ของตำแหน่งในตารางคะแนน ทีมจากเม็กซิโกลีกเอ็กเพนชัน แม้ว่าจะไม่มีการแข่งขันระดับสูง แต่ความกดดันในการเก็บแต้มเพื่อเข้าใกล้กลุ่มบนยังคงมีอยู่ ทั้งสองทีมมีผลงานที่แตกต่างกันเล็กน้อ...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

ข้อมูลแมตช์

โมนาร์คัส
โมนาร์คัส ได้รับใบแดง 11 ใบใน 31 นัดฤดูกาลนี้
โมนาร์คัส ยิงจุดโทษได้ทั้งหมด 6 ครั้งในฤดูกาลนี้
โมนาร์คัส ทำประตูได้ 31% หลังนาทีที่ 75 (12 ประตู)
โมนาร์คัส เสียประตู 24% ใน 15 นาทีแรก (9 ประตู)
โมนาร์คัส ได้รับใบเหลืองเฉลี่ย 3 ใบต่อเกม (92 ใน 31 นัด)
เทลัซคาลา
เทลัซคาลา ชนะนอกบ้าน 1 จาก 14 นัด
เทลัซคาลา ได้รับใบแดง 4 ใบใน 27 นัดฤดูกาลนี้
เทลัซคาลา ยิงจุดโทษได้ทั้งหมด 4 ครั้งในฤดูกาลนี้
เทลัซคาลา ทำประตูได้ 36% หลังนาทีที่ 75 (10 ประตู)
เทลัซคาลา ได้รับใบเหลืองเฉลี่ย 3.3 ใบต่อเกม (88 ใน 27 นัด)
เทลัซคาลา ไม่ทำประตูใน 10 จาก 27 นัด (37%)

สถิติสำคัญ

โมนาร์คัส9
3เสมอ
2เทลัซคาลา
2.57เฉลี่ยประตู
43%ทั้งสองทีมทำประตู
57%เกิน 2.5
12 เม.ย. 2569โมนาร์คัส0-0เทลัซคาลา
2 พ.ย. 2568เทลัซคาลา0-1โมนาร์คัส
20 เม.ย. 2568เทลัซคาลา1-1โมนาร์คัส
1 พ.ย. 2567โมนาร์คัส2-1เทลัซคาลา
9 ก.พ. 2567โมนาร์คัส3-1เทลัซคาลา
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

มอนาร์คัส vs ทลาซากา: เกมรับและจังหวะตัดสินใจสำคัญ

ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เกมระหว่าง มอนาร์คัส และ ทลาซากา จะเป็นการแข่งขันที่มีความหมายสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะในแง่ของตำแหน่งในตารางคะแนน ทีมจากเม็กซิโกลีกเอ็กเพนชัน แม้ว่าจะไม่มีการแข่งขันระดับสูง แต่ความกดดันในการเก็บแต้มเพื่อเข้าใกล้กลุ่มบนยังคงมีอยู่ ทั้งสองทีมมีผลงานที่แตกต่างกันเล็กน้อย โดยมอนาร์คัสอยู่ในอันดับ 2 ด้วย 22 คะแนน ในขณะที่ทลาซากาอยู่อันดับ 6 ด้วย 18 คะแนน

เกมนี้อาจเป็นโอกาสให้ทั้งสองทีมแสดงศักยภาพในการรับมือกับสถานการณ์ที่หลากหลาย ทั้งเรื่องของการสร้างโอกาสและการป้องกัน ทั้งมอนาร์คัสและทลาซากาต่างมีสถิติที่ดีในเกมรับ ทำให้การคาดเดาผลรวมของประตูอาจมีแนวโน้มไปในทาง Under 2.5 มากกว่า ผู้เชี่ยวชาญมองว่า การเล่นแบบเน้นรับอาจเป็นกลยุทธ์หลักของทั้งสองฝ่าย ซึ่งส่งผลต่อการวางเดิมพันในรูปแบบ 1X2 หรือ Asian Handicap ได้อย่างชัดเจน

รูปแบบการเล่นและสถิติของทั้งสองทีม

Monarcas แสดงให้เห็นถึงความสม่ำเสมอในช่วงไม่กี่เกมล่าสุด โดยเก็บชัยชนะได้ 7 เกมจาก 10 เกมที่ผ่านมา แต่มีการแพ้ 4 เกม และเสมอกัน 2 เกม ทีมมีอัตราการทำประตูเฉลี่ยอยู่ที่ 1.2 ต่อเกม และเสียประตูเฉลี่ย 1 ต่อเกม ซึ่งสะท้อนถึงความแข็งแกร่งในการทำเกมรุก แต่ยังมีจุดอ่อนในด้านการป้องกัน โดยมีโอกาสเกิด "BTTS" สูงถึง 50% ในขณะที่ "clean sheet" มีถึง 40%

Tlaxcala ฟอร์มในช่วงไม่กี่เกมล่าสุดค่อนข้างน่าผิดหวัง โดยเก็บชัยชนะเพียง 2 เกมจาก 10 เกมที่ลงสนาม แม้จะมีผลการแข่งขันที่เสมอกัน 5 เกม แต่ก็มีการแพ้ไป 3 เกมเช่นเดียวกัน ทีมนี้มีอัตราการทำประตูเฉลี่ยต่ำกว่า Monarcas อยู่ที่ 0.7 ต่อเกม และเสียประตูเฉลี่ย 1.1 ต่อเกม ซึ่งบ่งบอกถึงความอ่อนแอในด้านการโจมตี พร้อมกับโอกาสเกิด "BTTS" อยู่ที่ 40% และ "clean sheet" 40%

เมื่อเปรียบเทียบรูปแบบการเล่นระหว่างทั้งสองทีม พบว่า Monarcas มีความได้เปรียบในด้านการเล่นรุก โดยมีอัตราการโจมตีสูงถึง 78% เมื่อเทียบกับ Tlaxcala ที่มีเพียง 22% ส่วนด้านการป้องกัน Monarcas อยู่ที่ 33% ขณะที่ Tlaxcala อยู่ที่ 67% ซึ่งหมายความว่าทีมจาก Morelia อาจมีแนวโน้มที่จะสร้างโอกาสในการทำประตูได้มากกว่า แต่ก็ต้องระวังเกมรับที่ยังไม่แน่นพอ

จากข้อมูลดังกล่าว การแข่งขันระหว่าง Monarcas กับ Tlaxcala น่าจะมีโอกาสเกิด "BTTS" สูง โดยเฉพาะหาก Monarcas สามารถควบคุมเกมรุกได้อย่างมีประสิทธิภาพ อย่างไรก็ตาม ทีมเยือน Tlaxcala อาจมีโอกาสสร้างความประหลาดใจหากสามารถปรับปรุงการเล่นรุกและป้องกันได้ดีขึ้น สำหรับนักพนัน ควรพิจารณา "Over 2.5" รวมถึง "1X2" ที่มีความน่าสนใจ ขณะที่ "Asian Handicap" อาจเป็นทางเลือกที่เหมาะสมสำหรับการวางเดิมพันในเกมนี้

กลยุทธ์การเล่นของทั้งสองทีมในเกมนี้

Monarcas อยู่ในอันดับ 2 ของตาราง โดยมีคะแนน 22 แต้มจาก 12 เกม ซึ่งแสดงถึงผลงานที่แข็งแกร่ง โดยเฉพาะในเรื่องของการป้องกัน ทีมมี 10 clean sheet จาก 12 เกม และทำได้ 36 ประตู ซึ่งบ่งชี้ถึงความสมดุลระหว่างเกมรุกกับเกมรับ แม้ว่าจะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับระบบการเล่นที่แน่ชัด แต่จากสถิติที่ผ่านมา ทีมมักใช้การเล่นแบบมีโครงสร้างชัดเจน เพื่อรักษาความปลอดภัยในแนวรับและสร้างโอกาสจากจังหวะสวนกลับ

Tlaxcala อยู่ในอันดับ 6 ของตาราง มี 18 แต้มจาก 12 เกม โดยมี 25 ประตูเข้าเครื่อง แต่เสียไปถึง 38 ประตู ซึ่งสะท้อนถึงความเปราะบางในเกมรับ ทีมมีเพียง 4 clean sheet ตลอดฤดูกาล ซึ่งอาจส่งผลต่อการตัดสินใจในการเล่นของโค้ช แม้จะมีเกมรุกที่หลากหลาย แต่การรับมือกับทีมที่มีประสิทธิภาพในเกมรับเช่น Monarcas อาจเป็นความท้าทายที่ใหญ่

จากข้อมูลที่มี ทั้งสองทีมมีแนวทางการเล่นที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ทีมจาก Morelia อาจเน้นการควบคุมเกมและสร้างโอกาสจากจังหวะที่มีประสิทธิภาพ ในขณะที่ Tlaxcala อาจต้องพึ่งพาการเล่นแบบรวดเร็วและเตะระยะไกล สำหรับการเดิมพัน ตลาด "Over 2.5" อาจเป็นทางเลือกที่น่าสนใจ แต่หากมองหาความมั่นคง ตลาด "1X2" ก็มีศักยภาพเช่นกัน ราคาจาก bookmaker ควรให้ความสำคัญกับการประเมินความเสี่ยงและความน่าจะเป็นของแต่ละผลลัพธ์

ประวัติการแข่งขันระหว่างทีม

ในช่วง 13 เกมล่าสุดที่ทั้งสองทีมพบกัน Monarcas มีสถิติที่โดดเด่นเมื่อชนะถึง 9 เกม เสมอ 2 เกม และแพ้เพียง 2 เกมเท่านั้น ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความได้เปรียบของ Monarcas ในเกมนี้ โดยเฉลี่ยแล้วแต่ละเกมมีประตูเกิดขึ้นประมาณ 2.77 ประตู และโอกาสที่ทั้งสองทีมทำประตูได้คือ 46% หรือ BTTS อยู่ในระดับที่สูง

ผลการแข่งขันล่าสุดเมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน 2025 ที่ผ่านมา Monarcas ชนะ Tlaxcala 1-0 ซึ่งเป็นชัยชนะครั้งสำคัญที่สะท้อนถึงฟอร์มการเล่นที่ดีของพวกเขา ส่วนในเกมเมื่อวันที่ 20 เมษายน 2025 ทั้งสองทีมจบเสมอกันที่ 1-1 ซึ่งแสดงถึงความใกล้เคียงในการแข่งขัน แม้จะมีช่วงเวลาที่ Monarcas ทำประตูได้มากกว่าในบางเกม แต่ Tlaxcala ก็ยังสามารถสร้างความท้าทายได้อยู่เสมอ สำหรับนักพนัน การมองหาโอกาสในการวางเดิมพัน เช่น 1X2 หรือ Over/Under อาจต้องพิจารณาจากสถิติการยิงประตูและแนวโน้มการเล่นของแต่ละทีมอย่างรอบคอบ

จากข้อมูลที่มี ทีม Monarcas ดูเหมือนจะมีความมั่นใจมากขึ้นในเกมที่เจอกับ Tlaxcala โดยเฉพาะในช่วงหลัง ซึ่งอาจส่งผลต่อการตั้งราคาของ bookmaker และอัตราต่อรองที่ปรากฏในตลาด นักพนันควรพิจารณาปัจจัยหลายอย่าง เช่น สถานการณ์ของทีม ความพร้อมของผู้เล่น และสภาพสนาม เพื่อเพิ่มโอกาสในการทำกำไรจากการเดิมพัน

การวิเคราะห์การเดิมพันระหว่าง Monarcas vs Tlaxcala

Monarcas เป็นทีมที่มีอัตราต่อรองในบ้านสูงถึง 1.27 ในตลาด 1X2 โดยมีโอกาสชนะตามข้อมูลของ bookmaker สูงถึง 58% ซึ่งสะท้อนถึงความได้เปรียบในการเล่นในสนาม Estadio Morelos ที่พวกเขาเคยคว้าชัยชนะมาแล้ว 7 เกมจาก 12 นัดที่ลงเล่น ขณะที่ Tlaxcala อยู่ในตำแหน่งที่ด้อยกว่าเมื่อเทียบกับสถิติการแข่งขัน แต่มีโอกาสชนะมากกว่าที่ 22.3% ซึ่งอาจแสดงถึงความไม่แน่นอนในเกมนี้

จากการคาดการณ์ของเรา การแข่งขันนี้มีแนวโน้มจะจบด้วยผลแพ้ชนะ 1 ทีม โดยมีความน่าจะเป็น 55% สำหรับ Monarcas แม้ Tlaxcala จะมีฟอร์มที่ดีพอสมควร แต่การเล่นในบ้านของ Monarcas ทำให้พวกเขามีโอกาสสร้างความแตกต่างได้ ด้านการทำประตูรวม มีโอกาสเกิน 2.5 ลูกมากกว่า 53% ซึ่งอาจเกิดจากความกดดันในการเล่นของทั้งสองฝ่าย และการที่ทีมเยือนยังไม่ค่อยมั่นใจในเกมรับ

การคาดการณ์ BTTS ที่มีโอกาส 54% สะท้อนถึงความเป็นไปได้ที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ ซึ่งเห็นได้จากสถิติการยิงประตูของ Monarcas ที่เฉลี่ย 1.8 ลูกต่อเกม และ Tlaxcala ที่ทำได้ 1.5 ลูกต่อเกมเช่นกัน ด้าน Double Chance 1X ที่มีโอกาส 39% ก็มีความน่าสนใจ เพราะหาก Monarcas ไม่แพ้ โอกาสในการคว้าชัยก็สูงขึ้น แม้จะมีความเสี่ยงที่จะเสมอ แต่ก็ยังถือว่ามีมูลค่าในการเดิมพัน

โดยภาพรวมแล้ว ราคาที่ bookmaker กำหนดไว้มีความสมดุล แต่ยังคงมีช่องโหว่บางส่วนที่สามารถใช้ประโยชน์ได้ เช่น โอกาสที่ Monarcas จะชนะและทำประตูได้มากกว่า 2.5 ลูก หรือการที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ ซึ่งอาจเป็นจุดที่มีความน่าสนใจสำหรับผู้ที่ต้องการวางเดิมพันแบบมีกลยุทธ์

สรุปผลการวิเคราะห์และคาดการณ์

เกมระหว่าง Monarcas และ Tlaxcala ในลีกเอ็กสเปนชัน เม็กซิโก คืนวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 จะเป็นแมตช์ที่มีความสำคัญสำหรับทั้งสองทีม โดย Monarcas อยู่อันดับ 2 ของตาราง มี 22 คะแนน ส่วน Tlaxcala อันดับ 6 ด้วย 18 คะแนน ทีมเจ้าบ้านมีสถิติที่แข็งแกร่งกว่าในบ้าน และมีโอกาสทำประตูได้มากขึ้น ขณะที่ทีมเยือนมีรูปแบบการเล่นที่ไม่แน่นอน ทำให้การเดิมพันในผลรวมประตูเกิน 2.5 เป็นทางเลือกที่น่าสนใจ แม้ว่าจะมีความเสี่ยง แต่แนวโน้มการยิงประตูสูงยังคงมีอยู่

จากข้อมูลที่มี ทีม Monarcas มีโอกาสชนะสูงสุดที่ 55% พร้อมกับโอกาสที่ทั้งสองทีมจะยิงประตูได้ (BTTS) ถึง 54% ซึ่งสะท้อนถึงความสมดุลในการโจมตีของทั้งสองฝ่าย สำหรับผู้ที่ต้องการลดความเสี่ยง การเลือก Double Chance 1X ที่มีโอกาส 39% ก็อาจเป็นทางเลือกที่เหมาะสม อย่างไรก็ตาม ราคาของ bookmaker ยังคงแสดงถึงความไม่แน่นอน จึงควรพิจารณาอัตราการต่อรองและ margin อย่างรอบคอบก่อนวางเดิมพัน

ข้อมูลเพิ่มเติม

#ทีมPได้เสียต่างคะแนนฟอร์ม
1เทปาทิตลันเทปาทิตลัน147522110+1126
2คังกูนคังกูน147432417+725
3โมนาร์คัสโมนาร์คัส147251812+623
4ซีเอ ลา ปาซซีเอ ลา ปาซ145722212+1022
5ซีดีเอส ทามปิโก มาดาโรซีดีเอส ทามปิโก มาดาโร146351515021
6มินาโรส เดอ ซากาเทคาสมินาโรส เดอ ซากาเทคาส146351920-121
7ทาปาเทียโยทาปาเทียโย146262824+420
8แอตแลนเต้ เอฟซีแอตแลนเต้ เอฟซี145542117+420
9อิราปูโตอิราปูโต146262724+320
10เทลัซคาลาเทลัซคาลา145541617-120
11เวนาดอส เอฟซีเวนาดอส เอฟซี144462525016
12อาเลบริเจส เดอ วออชาแกนอาเลบริเจส เดอ วออชาแกน144462029-916
13ดอร์ราดอสดอร์ราดอส143471728-1113
14คอร์เรคามิโนส อูอัดคอร์เรคามิโนส อูอัด143381427-1312
15ลีโอเนส เนโกรอส ยูดีจีลีโอเนส เนโกรอส ยูดีจี142571525-1011
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรป้าลีก
ยูโรป้าลีก คอนเฟอเรนซ์
ตกชั้น

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

โมนาร์คัส
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
1เสมอ
5แพ้
แต้ม/เกม1.3
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม2.2
เฉลี่ยประตู1
เฉลี่ยเสียประตู1.2
ทั้งสองทีมทำประตู30%
คลีนชีต40%
ไม่ทำประตู40%

แมทช์ล่าสุด

26 เม.ย.vs มินาโรส เดอ ซากาเทคาส2-0
23 เม.ย.เยือน มินาโรส เดอ ซากาเทคาส0-3
19 เม.ย.เยือน ซีดีเอส ทามปิโก มาดาโร0-1
12 เม.ย.vs เทลัซคาลา0-0
5 เม.ย.เยือน ลีโอเนส เนโกรอส ยูดีจี0-2
เทลัซคาลา
10แข่งขันแล้ว
2ชนะ
5เสมอ
3แพ้
แต้ม/เกม1.1
ร้อยละชนะ20%
ประตู/เกม2
เฉลี่ยประตู0.7
เฉลี่ยเสียประตู1.3
ทั้งสองทีมทำประตู30%
คลีนชีต50%
ไม่ทำประตู50%

แมทช์ล่าสุด

18 เม.ย.vs เวนาดอส เอฟซี2-2
12 เม.ย.เยือน โมนาร์คัส0-0
7 เม.ย.เยือน ทาปาเทียโย0-3
3 เม.ย.vs ดอร์ราดอส2-0
22 มี.ค.เยือน ซีดีเอส ทามปิโก มาดาโร0-0

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์14
เฉลี่ยประตู2.57
ทั้งสองทีมทำประตู43%
มากกว่า 2.5 ประตู57%
มากกว่า 1.5 ประตู79%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
โมนาร์คัส261.86 ต่อเกม
เทลัซคาลา100.71 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
โมนาร์คัส8 (57%)
เทลัซคาลา2 (14%)
12 เม.ย. 2569ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส0-0เทลัซคาลา
2 พ.ย. 2568ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา0-1โมนาร์คัส
20 เม.ย. 2568ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา1-1โมนาร์คัส
1 พ.ย. 2567ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส2-1เทลัซคาลา
9 ก.พ. 2567ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส3-1เทลัซคาลา
20 ก.ย. 2566ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา2-3โมนาร์คัส
6 ม.ค. 2566ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา0-0โมนาร์คัส
6 ก.ค. 2565ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส2-0เทลัซคาลา
9 ม.ค. 2565ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา0-4โมนาร์คัส
9 พ.ย. 2564ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส1-3เทลัซคาลา
20 ม.ค. 2564ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา2-1โมนาร์คัส
5 ธ.ค. 2563ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส3-0เทลัซคาลา
2 ธ.ค. 2563ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกเทลัซคาลา0-2โมนาร์คัส
20 พ.ย. 2563ลีกา เอ็กซ์แพนชั่น เม็กซิโกโมนาร์คัส3-0เทลัซคาลา