South Koreaเกาหลีใต้
ลีกเค-ลีก 2เค-ลีก 2
รอบ 7

ซองนัม เอฟซี vs แอนซัน กรีนเนอร์ส ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

Tancheon Stadium, Seongnam
ผิด
ตัวเลือกของเรา
ผลการแข่งขัน
ซองนัม เอฟซี
0 : 1
FT

คำแนะนำการเดิมพัน

62%
23%
16%
ซองนัม เอฟซีเสมอแอนซัน กรีนเนอร์ส
ผลการแข่งขัน
ซองนัม เอฟซี
62%
รวมประตู
ต่ำกว่า 2.5
55%
ทั้งสองทีมทำประตู
ไม่ใช่
57%
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
42%
แต้มต่อเอเชีย
แฮนดิแคป เจ้าบ้าน -1.00
@ 1.87
53%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เวลา 07:30 ตามเวลาท้องถิ่น ทีมเซียงนาม เอฟซี จะเปิดบ้านรับการมาเยือนของอันซาน กรีนเนอร์ส ในเกมที่มีความสำคัญต่อทั้งสองทีม โดยเฉพาะสำหรับเซียงนามที่อยู่ในอันดับที่ 8 ของตารางคะแนน พร้อมกับเก็บได้ 9 แต้มจาก 5 เกมที่ผ่านมา ส่วนอันซาน กรีนเนอร์ส ที่อยู่ในอันดับที่ 11 ด้วย ...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

สถิติสำคัญ

ซองนัม เอฟซี8
5เสมอ
5แอนซัน กรีนเนอร์ส
1.78เฉลี่ยประตู
33%ทั้งสองทีมทำประตู
28%เกิน 2.5
12 เม.ย. 2569ซองนัม เอฟซี0-1แอนซัน กรีนเนอร์ส
6 ก.ย. 2568ซองนัม เอฟซี4-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
31 พ.ค. 2568แอนซัน กรีนเนอร์ส1-0ซองนัม เอฟซี
6 เม.ย. 2568ซองนัม เอฟซี1-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
9 พ.ย. 2567แอนซัน กรีนเนอร์ส1-1ซองนัม เอฟซี
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

เซียงนาม เอฟซี พบ อันซาน กรีนเนอร์ส: โอกาสในการขยับอันดับในศึกเคเลกี 2

ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 เวลา 07:30 ตามเวลาท้องถิ่น ทีมเซียงนาม เอฟซี จะเปิดบ้านรับการมาเยือนของอันซาน กรีนเนอร์ส ในเกมที่มีความสำคัญต่อทั้งสองทีม โดยเฉพาะสำหรับเซียงนามที่อยู่ในอันดับที่ 8 ของตารางคะแนน พร้อมกับเก็บได้ 9 แต้มจาก 5 เกมที่ผ่านมา ส่วนอันซาน กรีนเนอร์ส ที่อยู่ในอันดับที่ 11 ด้วย 5 แต้มจากการแข่ง 4 เกม ต่างต้องการผลการแข่งขันที่ดีเพื่อปรับตำแหน่งในตารางให้ดีขึ้น

แม้จะไม่มีชื่อใหญ่ๆ ในการแข่งขันครั้งนี้ แต่ความกดดันในการคว้าสามแต้มสำคัญทำให้ทั้งสองทีมต้องแสดงศักยภาพที่ดีที่สุดออกมา สำหรับเซียงนาม เอฟซี พวกเขาเล่นในบ้านและมีสถิติที่ดีกว่าเมื่อเทียบกับคู่แข่ง ขณะที่อันซาน กรีนเนอร์ส ต้องเผชิญกับความยากลำบากในการเอาชนะทีมเจ้าบ้าน ทั้งนี้ ตลาดการเดิมพันจากหนังสือพิมพ์ต่างๆ คาดการณ์ว่าเซียงนาม เอฟซี มีโอกาสคว้าชัยชนะสูงกว่า แต่ก็ยังคงมีความเสี่ยงที่ไม่สามารถทำได้ตามเป้าหมาย

รูปแบบการเล่นของทั้งสองทีม

Seongnam FC แสดงให้เห็นถึงความแข็งแกร่งในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมา โดยเก็บชัยชนะได้ 2 เกมจาก 5 เกมล่าสุด ซึ่งรวมถึงการเสมอ 3 เกม และยังไม่มีการแพ้เลย ทีมดังกล่าวทำประตูเฉลี่ย 1.5 ประตูต่อเกม และเสียเพียง 0.6 ประตูต่อเกม ซึ่งสะท้อนถึงประสิทธิภาพในการป้องกันที่ยอดเยี่ยม นอกจากนี้ ทีมยังมีโอกาสเกิด BTTS สูงถึง 50% และมี clean sheet ถึง 50% ซึ่งเป็นข้อมูลสำคัญสำหรับการวิเคราะห์การเดิมพัน

Ansan Greeners มีรูปแบบที่แตกต่างออกไป โดยใน 5 เกมล่าสุดพวกเขาแพ้ 3 เกมและเสมอ 2 เกม แม้ว่าจะมีโอกาสทำประตูเฉลี่ย 0.9 ประตูต่อเกม แต่การเสียประตูเฉลี่ยสูงถึง 1.9 ประตูต่อเกม บ่งบอกถึงปัญหาในแนวรับอย่างชัดเจน ทีมมีโอกาสเกิด BTTS สูงถึง 60% แต่ไม่มี clean sheet ใดๆ ในช่วงเวลาดังกล่าว ซึ่งอาจส่งผลต่อการวางเดิมพันในรูปแบบต่างๆ

เมื่อเทียบกันแล้ว Seongnam FC มีรูปแบบที่ดีกว่าในแง่ของการเล่นโดยรวม โดยมีคะแนนความพร้อมที่สูงกว่า 55% เมื่อเทียบกับ Ansan Greeners ที่อยู่ที่ 45% ทีมจาก Seongnam มีความแข็งแกร่งในด้านการโจมตีที่อยู่ที่ 38% ขณะที่ Ansan Greeners โดดเด่นในด้านการป้องกันที่อยู่ที่ 62% แต่ในทางปฏิบัติ ความสมดุลระหว่างการโจมตีและการป้องกันของ Ansan Greeners ยังไม่สามารถรักษาไว้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

จากสถิติที่ปรากฏ หนังสือพิมพ์เดิมพันอาจเสนอราคาในรูปแบบ Asian Handicap หรือ Double Chance ที่มีความน่าสนใจ โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากมองในเชิงของความมั่นคงในเกมรับของ Seongnam FC ซึ่งมีโอกาสสร้าง clean sheet สูง ขณะที่ Ansan Greeners อาจต้องเผชิญกับความเสี่ยงในการเสียประตูมากขึ้น ทั้งนี้ ผู้เล่นควรพิจารณาค่า Over/Under 2.5 ด้วย เพราะทั้งสองทีมมีแนวโน้มที่จะทำประตูได้ในระดับหนึ่ง แม้จะมีความแตกต่างในด้านการป้องกัน

การวิเคราะห์เชิงกลยุทธ์: เซ็องนัม ฟีซี พบ อันซาน กรีนเนอร์ส

เซ็องนัม ฟีซี ที่อยู่ในอันดับที่ 8 ของตารางคะแนนลีก 2 ด้วย 9 แต้มจาก 5 เกม มีผลงานที่ค่อนข้างสม่ำเสมอ โดยเฉพาะในเกมรุกที่ยังไม่มีประตูเกิดขึ้นเลย แม้ว่าจะไม่มีการบันทึกสถิติการทำ "clean sheet" ก็ตาม ทีมอาจต้องปรับเปลี่ยนแนวทางในการเล่นเพื่อสร้างโอกาสในการทำประตูให้มากขึ้น โดยเฉพาะเมื่อเจอกับทีมที่มีแนวรับที่แข็งแกร่ง เช่น อันซาน กรีนเนอร์ส ที่ยังไม่มีประตูเข้าไปในกรอบ แต่ก็ยังมีความเสถียรในเกมรับ

อันซาน กรีนเนอร์ส ที่อยู่ในอันดับที่ 11 ของตาราง ด้วย 5 แต้มจาก 5 เกม แสดงถึงความไม่แน่นอนในเกมรุกและเกมรับ ทีมอาจต้องใช้แผนการเล่นแบบรัดกุม เพื่อป้องกันการเสียประตู และหาจังหวะสวนกลับที่มีประสิทธิภาพ สำหรับการแข่งขันครั้งนี้ ทั้งสองทีมมีโอกาสที่จะสร้างผลการแข่งขันที่ใกล้เคียงกัน ซึ่งเป็นเหตุผลที่ "BTTS" อาจเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการเดิมพันแบบ "Both Teams to Score"

ประวัติการพบกันระหว่างทีม

ในช่วง 17 เกมล่าสุดที่ทั้งสองทีมได้เผชิญหน้ากัน Seongnam FC มีสถิติเป็นฝ่ายชนะมากกว่า โดยเก็บชัยไป 8 เกม เสมอ 5 เกม และแพ้เพียง 4 เกมเท่านั้น จำนวนประตูเฉลี่ยต่อบรรดาเกมคือ 1.82 ซึ่งสะท้อนถึงความสมดุลในการทำเกมรุกและเกมรับของทั้งสองทีม ส่วนโอกาสที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ในเกมเดียวกันหรือที่เรียกว่า "BTTS" มีอยู่ที่ 35% แสดงให้เห็นว่าแม้จะมีเกมที่ผลัดกันทำประตูกันบ้าง แต่บางครั้งก็มักจบลงด้วยผลการแข่งขันที่ไม่มากนัก

ล่าสุดเมื่อวันที่ 6 กันยายน 2025 Seongnam FC สามารถเอาชนะ Ansan Greeners ได้ด้วยสกอร์ 4-0 ซึ่งเป็นชัยชนะที่โดดเด่น ในขณะที่อีกเกมหนึ่งเมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2025 Ansan Greeners กลับมาเอาชนะ Seongnam FC ได้ 1-0 แสดงถึงความเปลี่ยนแปลงของฟอร์มการเล่นของทั้งสองทีม การแข่งขันในช่วงปลายปี 2024 ก็ยังคงมีผลลัพธ์ที่ใกล้เคียงกัน เช่น เกมที่ 9 พฤศจิกายน 2024 ที่ทั้งสองทีมเสมอกัน 1-1 หรือแม้กระทั่งเกมเมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2024 ที่ Seongnam FC ชนะ 1-0 ซึ่งแสดงถึงความไม่แน่นอนของเกมนี้สำหรับนักพนัน

จากสถิติที่ผ่านมา นักพนันควรพิจารณาทั้ง "1X2" และ "Asian Handicap" เพื่อหาทางเลือกที่เหมาะสม ทั้งนี้ "Over 2.5" ก็อาจเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจหากมองจากแนวโน้มการทำประตูในอดีต แต่ก็ต้องคำนึงถึงความเสี่ยงที่เกิดจากการเล่นแบบเน้นรับ ซึ่งอาจส่งผลต่อ "clean sheet" ของทีมใดทีมหนึ่ง ดังนั้นนักพนันควรตรวจสอบ "odds" จาก "bookmaker" ต่าง ๆ เพื่อประเมิน "margin" ที่เหมาะสมก่อนตัดสินใจวางเดิมพัน

การวิเคราะห์และคำแนะนำในการเดิมพันระหว่าง เซ็องนัม ฟีแคล และ อันซาน กรีนเนอร์ส

ในเกมที่จะเกิดขึ้นระหว่าง เซ็องนัม ฟีแคล กับ อันซาน กรีนเนอร์ส ในลีกเอ็ม 2 ของเกาหลีใต้ ที่สนามแทนชอน สเตเดียม มีอัตราต่อรอง 1X2 จากหนังสือพิมพ์รับพนันที่แสดงถึงความได้เปรียบอย่างชัดเจนของเจ้าบ้าน โดยอัตราต่อรองสำหรับฝ่ายเซ็องนัมคือ 1.17 ซึ่งสะท้อนถึงโอกาสชนะที่สูงกว่า 64.1% ตามมาด้วยอัตราต่อรองสำหรับผลเสมอที่ 3.7 และฝ่ายเยือนที่ 4.8 ซึ่งแสดงถึงโอกาสชนะของอันซานที่ต่ำกว่า 15.6%

จากสถิติปัจจุบัน เซ็องนัม ฟีแคล อยู่ในอันดับที่ 8 ด้วยคะแนน 9 แต้มจากการแข่ง 5 นัด โดยมี 2 ชัยชนะ 3 เสมอ และไม่มีแพ้เลย ในขณะที่ อันซาน กรีนเนอร์ส อยู่ในอันดับที่ 11 ด้วยคะแนน 5 แต้มจากการแข่ง 5 นัด โดยมี 1 ชัยชนะ 2 เสมอ และ 3 แพ้ ทำให้เห็นว่าทีมเจ้าบ้านมีผลงานที่ดีกว่าอย่างชัดเจน ซึ่งอาจส่งผลต่อการตั้งราคาโดยหนังสือพิมพ์รับพนัน

การคาดการณ์ของเราสำหรับผลการแข่งคือฝ่ายเจ้าบ้านชนะ โดยมีความมั่นใจ 61% ซึ่งตรงกับแนวโน้มของอัตราต่อรองที่ให้โอกาสชนะของเซ็องนัมสูงมาก นอกจากนี้ การคาดการณ์เกี่ยวกับจำนวนประตูรวมต่ำกว่า 2.5 ประตู ด้วยความมั่นใจ 55% อาจเกิดจากความเชื่อมั่นในประสิทธิภาพของเกมรับของทั้งสองทีม ซึ่งอาจลดโอกาสในการทำประตู ขณะที่การคาดการณ์ว่าไม่มีทีมใดทำประตูได้ทั้งสองทีม (BTTS) ด้วยความมั่นใจ 58% สะท้อนถึงความเป็นไปได้ที่เกมจะจบลงด้วยผลการแข่งที่มีประตูไม่มากนัก

สำหรับการเดิมพันแบบ Double Chance ที่เลือก 1X ซึ่งหมายถึงฝ่ายเจ้าบ้านชนะหรือเสมอกัน ด้วยความมั่นใจ 42% อาจเหมาะกับผู้เล่นที่มองหาความเสี่ยงต่ำกว่า แม้อัตราต่อรองจะไม่สูงเท่ากับการเดิมพันแบบ 1X2 แต่ก็มีโอกาสที่ดีในการสร้างกำไร หากเกมดำเนินไปตามคาด ทั้งหมดนี้แสดงให้เห็นถึงโอกาสที่หลากหลายในการเดิมพัน พร้อมทั้งความเสี่ยงที่ควรพิจารณาอย่างรอบคอบ

สรุปการคาดการณ์

เกมระหว่าง Seongnam FC กับ Ansan Greeners ในวันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2026 จะเป็นการแข่งขันที่มีความสำคัญสำหรับทั้งสองทีม โดย Seongnam FC อยู่ในอันดับที่ 8 ของตารางคะแนน พร้อมกับ 9 แต้มจาก 5 เกม ส่วน Ansan Greeners อยู่ในอันดับที่ 11 ด้วย 5 แต้มจากการแข่งขัน 5 เกม ทีมเจ้าบ้านมีโอกาสได้รับชัยชนะมากกว่าตามสถิติและสถานการณ์ปัจจุบัน แม้ว่าจะไม่มีความแน่นอนสูงนัก แต่การเลือกผลการแข่งขันแบบ 1 (Seongnam FC ชนะ) มีความน่าเชื่อถือ 61% ซึ่งสะท้อนถึงความสมดุลในการเล่นและการเตรียมตัวของทีมเจ้าบ้าน

ในแง่ของจำนวนประตู การคาดการณ์ว่าจะมีประตูรวมต่ำกว่า 2.5 ประตู มีความน่าเชื่อถือ 55% และการคาดการณ์ว่าไม่มีทีมใดทำประตูได้ทั้งสองฝ่าย (BTTS: No) มีโอกาส 58% ซึ่งแสดงถึงแนวโน้มการเล่นที่ระมัดระวังของทั้งสองทีม สำหรับผู้สนใจเดิมพัน ค่าน้ำจาก bookmaker อาจให้โอกาสที่ดีสำหรับการเลือกผล 1X ซึ่งมีโอกาส 42% แต่ควรพิจารณาความเสี่ยงเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจ

ข้อมูลเพิ่มเติม

#ทีมPได้เสียต่างคะแนนฟอร์ม
1บูซาน ไอ พาร์คบูซาน ไอ พาร์ค119112211+1128
2ซูวอน บลูวิงส์ซูวอน บลูวิงส์11722147+723
3โซล อี-แลนด์ เอฟซีโซล อี-แลนด์ เอฟซี116141813+519
4ซูวอน ซิตี้ เอฟซีซูวอน ซิตี้ เอฟซี105321914+518
5ฮวาเซงฮวาเซง114431311+216
6แดกู เอฟซีแดกู เอฟซี104331817+115
7อาซาน มูกุงฮวาอาซาน มูกุงฮวา104331612+415
8กิมโพ ซิทิเซ่นกิมโพ ซิทิเซ่น103521311+214
9ซองนัม เอฟซีซองนัม เอฟซี10352119+214
10เชอนาน ซิตี้เชอนาน ซิตี้103521110+114
11พาจู ซิทิเซ่นพาจู ซิทิเซ่น104151414013
12แอนซัน กรีนเนอร์สแอนซัน กรีนเนอร์ส113261318-511
13คยองนัม เอฟซีคยองนัม เอฟซี103251116-511
14โยงอิน ซิตี้โยงอิน ซิตี้102351317-49
15เชงจูเชงจู110921115-49
16จอนนัม ดรากอนส์จอนนัม ดรากอนส์101361117-66
17กิมแฮ ซิตี้กิมแฮ ซิตี้10028723-162
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรป้าลีก
ยูโรป้าลีก คอนเฟอเรนซ์
ตกชั้น

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

ซองนัม เอฟซี
10แข่งขันแล้ว
3ชนะ
5เสมอ
2แพ้
แต้ม/เกม1.4
ร้อยละชนะ30%
ประตู/เกม2
เฉลี่ยประตู1.1
เฉลี่ยเสียประตู0.9
ทั้งสองทีมทำประตู60%
คลีนชีต20%
ไม่ทำประตู40%

แมทช์ล่าสุด

10 พ.ค.vs จอนนัม ดรากอนส์0-0
3 พ.ค.เยือน โยงอิน ซิตี้2-1
25 เม.ย.เยือน เชอนาน ซิตี้1-1
19 เม.ย.vs พาจู ซิทิเซ่น0-1
12 เม.ย.vs แอนซัน กรีนเนอร์ส0-1
แอนซัน กรีนเนอร์ส
10แข่งขันแล้ว
2ชนะ
2เสมอ
6แพ้
แต้ม/เกม0.8
ร้อยละชนะ20%
ประตู/เกม2.6
เฉลี่ยประตู0.9
เฉลี่ยเสียประตู1.7
ทั้งสองทีมทำประตู70%
คลีนชีต10%
ไม่ทำประตู20%

แมทช์ล่าสุด

10 พ.ค.vs โยงอิน ซิตี้1-2
3 พ.ค.เยือน ฮวาเซง0-2
25 เม.ย.vs จอนนัม ดรากอนส์2-1
19 เม.ย.vs โซล อี-แลนด์ เอฟซี0-2
12 เม.ย.เยือน ซองนัม เอฟซี1-0

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์18
เฉลี่ยประตู1.78
ทั้งสองทีมทำประตู33%
มากกว่า 2.5 ประตู28%
มากกว่า 1.5 ประตู50%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
ซองนัม เอฟซี191.06 ต่อเกม
แอนซัน กรีนเนอร์ส130.72 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
ซองนัม เอฟซี9 (50%)
แอนซัน กรีนเนอร์ส5 (28%)
12 เม.ย. 2569เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี0-1แอนซัน กรีนเนอร์ส
6 ก.ย. 2568เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี4-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
31 พ.ค. 2568เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส1-0ซองนัม เอฟซี
6 เม.ย. 2568เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี1-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
9 พ.ย. 2567เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส1-1ซองนัม เอฟซี
1 มิ.ย. 2567เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส0-1ซองนัม เอฟซี
10 มี.ค. 2567เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี1-3แอนซัน กรีนเนอร์ส
26 พ.ย. 2566เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี0-2แอนซัน กรีนเนอร์ส
20 พ.ค. 2566เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส0-3ซองนัม เอฟซี
1 มี.ค. 2566เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี2-1แอนซัน กรีนเนอร์ส
22 ก.ย. 2561เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี1-1แอนซัน กรีนเนอร์ส
12 ส.ค. 2561เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส0-1ซองนัม เอฟซี
21 พ.ค. 2561เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส2-1ซองนัม เอฟซี
25 มี.ค. 2561เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี0-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
2 ก.ย. 2560เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี1-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
16 ก.ค. 2560เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส1-1ซองนัม เอฟซี
3 มิ.ย. 2560เค-ลีก 2ซองนัม เอฟซี0-0แอนซัน กรีนเนอร์ส
29 เม.ย. 2560เค-ลีก 2แอนซัน กรีนเนอร์ส0-1ซองนัม เอฟซี