Tunisiaตูนิเซีย
ลีกเอิง 2ลีกา 2 ตูนิเซีย
รอบ 21

สตาด กาเบเซียน vs เอจีเอส กัฟซา ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

ถูกต้อง
ตัวเลือกของเรา
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
2 : 1
FT

คำแนะนำการเดิมพัน

45%
45%
10%
สตาด กาเบเซียนเสมอเอจีเอส กัฟซา
ผลการแข่งขัน
สตาด กาเบเซียน
45%
รวมประตู
ต่ำกว่า 2.5
51%
ทั้งสองทีมทำประตู
ไม่ใช่
53%
โอกาสสองเท่า
เจ้าบ้าน/เสมอ
90%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

ในวันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2026 เวลา 13:30 น. สตาด เกเบเซียน จะเปิดบ้านรับการมาเยือนของ อีจีเอส กาฟซา ในเกมที่มีความสำคัญต่อตำแหน่งในตารางคะแนนของลีก 2 ประเทศตูนิเซีย โดยเจ้าถิ่นอยู่ในอันดับ 2 ด้วย 38 คะแนนจาก 20 เกม ขณะที่ทีมเยือนอยู่ในอันดับ 7 ด้วย 26 คะแนน ซึ่งแสดงให้เห็นถึงช่องว่างของผลงานระหว่างส...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

ข้อมูลแมตช์

สตาด กาเบเซียน
สตาด กาเบเซียน ไม่แพ้ใน 5 นัดหลังสุดในลีก
สตาด กาเบเซียน ยิงจุดโทษได้ทั้งหมด 7 ครั้งในฤดูกาลนี้
สตาด กาเบเซียน ได้รับใบแดง 3 ใบใน 25 นัดฤดูกาลนี้
สตาด กาเบเซียน เสียประตู 22% ใน 15 นาทีแรก (4 ประตู)
เอจีเอส กัฟซา
เอจีเอส กัฟซา เสียประตู 41% หลังนาทีที่ 75 (12 ประตู)
เอจีเอส กัฟซา เก็บคลีนชีต 8 จาก 12 นัดในบ้าน (67%)
เอจีเอส กัฟซา ได้รับใบแดง 3 ใบใน 25 นัดฤดูกาลนี้
เอจีเอส กัฟซา ชนะนอกบ้าน 2 จาก 13 นัด
เอจีเอส กัฟซา ไม่ทำประตูใน 8 จาก 25 นัด (32%)

สถิติสำคัญ

สตาด กาเบเซียน5
4เสมอ
7เอจีเอส กัฟซา
1.81เฉลี่ยประตู
44%ทั้งสองทีมทำประตู
38%เกิน 2.5
5 เม.ย. 2569สตาด กาเบเซียน2-1เอจีเอส กัฟซา
8 พ.ย. 2568เอจีเอส กัฟซา1-0สตาด กาเบเซียน
29 เม.ย. 2566สตาด กาเบเซียน0-0เอจีเอส กัฟซา
11 ธ.ค. 2565เอจีเอส กัฟซา2-1สตาด กาเบเซียน
12 มี.ค. 2565เอจีเอส กัฟซา0-0สตาด กาเบเซียน
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

สตาด เกเบเซียน vs อีจีเอส กาฟซา: ความท้าทายของทีมอันดับสองในลีก

ในวันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2026 เวลา 13:30 น. สตาด เกเบเซียน จะเปิดบ้านรับการมาเยือนของ อีจีเอส กาฟซา ในเกมที่มีความสำคัญต่อตำแหน่งในตารางคะแนนของลีก 2 ประเทศตูนิเซีย โดยเจ้าถิ่นอยู่ในอันดับ 2 ด้วย 38 คะแนนจาก 20 เกม ขณะที่ทีมเยือนอยู่ในอันดับ 7 ด้วย 26 คะแนน ซึ่งแสดงให้เห็นถึงช่องว่างของผลงานระหว่างสองทีม แม้ว่าจะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับผู้เล่นหลัก แต่การแข่งขันครั้งนี้ยังคงสร้างความสนใจจากแฟนบอลและนักพนันที่ต้องการประเมินโอกาสในการทำเงินจากตลาดต่าง ๆ เช่น 1X2 หรือ Over/Under

สำหรับนักพนัน ความแตกต่างของอันดับในตารางอาจสะท้อนถึงความได้เปรียบของเจ้าบ้าน แต่การแข่งขันในลีกระดับกลางมักเต็มไปด้วยความไม่แน่นอน ทีมเยือนอาจมีโอกาสสร้างผลการแข่งขันที่ไม่คาดคิด หากสามารถควบคุมเกมได้อย่างมีประสิทธิภาพ การวิเคราะห์จากสถิติการเล่นในบ้านและการป้องกันของทีมเยือนจะเป็นปัจจัยสำคัญที่นักพนันควรพิจารณา ทั้งนี้ หนังสือพนันหลายแห่งมีการปรับเปลี่ยนอัตราต่อรองเพื่อดึงดูดการลงทุน ซึ่งอาจส่งผลต่อ margin ของการเดิมพันในช่วงเวลาใกล้เกม

รูปแบบการเล่นล่าสุดของทั้งสองทีม

ทีม Stade Gabesien มีรูปแบบการเล่นที่ดูมั่นคงในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมา โดยเก็บชัยชนะได้ 2 เกมจาก 5 เกมล่าสุด ซึ่งรวมถึงการเอาชนะคู่แข่งได้ต่อเนื่อง พวกเขาทำประตูเฉลี่ย 1.6 ประตูต่อเกม และเสียเพียง 0.9 ประตูต่อเกม แสดงให้เห็นถึงความสมดุลระหว่างการโจมตีและป้องกัน ทีมมีโอกาสทำ "BTTS" สูงถึง 50% ในเกมล่าสุด ขณะที่ "clean sheet" อยู่ที่ 30%

ทางฝั่ง EGS Gafsa ผลงานในช่วงไม่กี่เกมที่ผ่านมาดูไม่มั่นคงเมื่อเปรียบเทียบกับคู่แข่ง โดยเก็บชัยชนะได้เพียง 1 เกมจาก 5 เกมล่าสุด พวกเขาทำประตูเฉลี่ย 1 ประตูต่อเกม แต่เสียประตูมากขึ้นที่ 1.4 ประตูต่อเกม แม้จะมีโอกาสทำ "BTTS" 50% เช่นเดียวกัน แต่ "clean sheet" ลดลงเหลือ 30% ซึ่งสะท้อนถึงความไม่แน่นอนในการป้องกัน

จากการเปรียบเทียบรูปแบบการเล่น ทีม Stade Gabesien แสดงศักยภาพที่เหนือกว่าในแง่ของการเล่นโดยรวม โดยมีคะแนนความแข็งแกร่งที่ 64% เมื่อเทียบกับ 36% ของ EGS Gafsa ทีมเจ้าบ้านมีแนวโน้มที่จะควบคุมเกมได้ดีขึ้น และมีโอกาสสร้างโอกาสการทำประตูมากกว่า ขณะที่ทีมเยือนยังคงมีจุดอ่อนในด้านการป้องกันที่อาจเปิดโอกาสให้คู่แข่งทำประตูได้ง่ายขึ้น

สำหรับนักพนัน การวิเคราะห์รูปแบบการเล่นล่าสุดช่วยให้เข้าใจถึงแนวโน้มของเกมได้ดีขึ้น โดยเฉพาะในเรื่องของ "Over 2.5" ที่มีโอกาสเกิดขึ้นสูง หากทีม Stade Gabesien สามารถรักษาระดับการโจมตีได้ โอกาสที่เกมจะจบด้วยผลการแข่งขันที่มีประตูเกิน 2.5 ประตู ก็มีความเป็นไปได้สูง อย่างไรก็ตาม นักพนันควรพิจารณา "Asian Handicap" และ "Double Chance" เพื่อลดความเสี่ยงและเพิ่มโอกาสในการทำกำไรจาก "bookmaker" ที่มี "margin" ต่ำ

รูปแบบการเล่นและกลยุทธ์ของทั้งสองทีม

สตัด เกเบเซียน อยู่ในตำแหน่งที่ 2 ของตารางคะแนนลีก 2 ด้วยคะแนน 38 แต้มจาก 20 เกม โดยมีสถิติชนะ 11 เกม เสมอ 5 เกม และแพ้ 4 เกม พวกเขาทำได้ถึง 35 ประตูและเสียแค่ 16 ประตู ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความแข็งแกร่งในเกมรับ ทีมมีโอกาสเก็บ 8 คลีนชีต ซึ่งเป็นข้อได้เปรียบสำคัญในการแข่งขัน แม้ว่าจะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับรูปแบบการเล่นที่แน่ชัด แต่จากการแข่งขันก่อนหน้านี้ สตัด เกเบเซียน มักใช้ระบบ 4-2-3-1 เพื่อเน้นการควบคุมเกมรุกและสร้างโอกาสการทำประตู

ทางฝั่งเอจีเอส กาฟซา อยู่ในอันดับที่ 7 ของตาราง ด้วยคะแนน 26 แต้มจาก 20 เกม โดยมีสถิติชนะ 7 เกม เสมอ 5 เกม และแพ้ 8 เกม พวกเขาทำได้เพียง 18 ประตูเท่านั้น แต่เสียไปถึง 22 ประตู ซึ่งสะท้อนถึงความอ่อนแอในเกมรับ ทีมมีโอกาสเก็บ 9 คลีนชีต ซึ่งอาจเป็นจุดอ่อนสำหรับการเผชิญหน้ากับทีมที่มีแนวรุกแข็งแกร่ง รูปแบบการเล่นที่คาดว่าจะใช้คือ 4-4-2 เพื่อเพิ่มแรงกดดันในแดนกลางและพยายามสร้างโอกาสจากเกมรุก

ประวัติการพบกันระหว่างทีม

ในช่วง 15 เกมล่าสุดที่ทั้งสองทีมเคยเผชิญหน้ากัน มีผลการแข่งขันดังนี้ ซึ่งเป็นสถิติที่แสดงให้เห็นถึงความใกล้เคียงของแต่ละฝ่าย โดย Stade Gabesien ชนะได้ 4 เกม เสมอ 4 เกม และ EGS Gafsa คว้าชัยชนะไปได้ 7 เกม ค่าเฉลี่ยจำนวนประตูต่อเกมอยู่ที่ 1.73 ซึ่งสะท้อนถึงการเล่นที่มีความเข้มข้นและไม่มากเกินไป ส่วนโอกาสที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ในเกมเดียวกันหรือที่เรียกว่า "BTTS" มีอยู่ 40% ซึ่งบ่งบอกถึงรูปแบบการเล่นที่มีความเสี่ยงในการทำประตูสูง

เมื่อดูจากเกมล่าสุดที่จัดขึ้นเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2025 EGS Gafsa สามารถเอาชนะ Stade Gabesien ได้ด้วยสกอร์ 1-0 ซึ่งเป็นการสร้างความประหลาดใจให้กับแฟนบอลหลายคน ในขณะที่เกมเมื่อวันที่ 29 เมษายน 2023 ทั้งสองทีมจบลงด้วยผลเสมอ 0-0 แสดงถึงการเล่นที่เน้นการป้องกันมากกว่าการโจมตี นอกจากนี้ ผลการแข่งขันเมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2022 ที่ EGS Gafsa ชนะ Stade Gabesien 2-1 ก็เป็นอีกครั้งที่แสดงถึงความสามารถในการทำประตูของทีมเยือน ซึ่งอาจส่งผลต่อการตัดสินใจของ "bookmaker" ในการกำหนด "odds" สำหรับเกมนี้

แม้ว่า Stade Gabesien จะมีสถิติการชนะในบางเกม แต่ EGS Gafsa กลับมีความได้เปรียบในระยะยาว ซึ่งอาจส่งผลต่อการวางเดิมพันในรูปแบบ "1X2" หรือ "Double Chance" ที่ผู้เล่นมักใช้ในการคาดการณ์ผลการแข่งขัน การวิเคราะห์นี้ยังช่วยให้เห็นภาพรวมของการแข่งขันที่มีความสมดุล ซึ่งอาจนำไปสู่การตัดสินใจที่แม่นยำมากขึ้นสำหรับผู้ที่สนใจเดิมพัน

การวิเคราะห์และคาดการณ์ผลการแข่งขันระหว่าง Stade Gabesien กับ EGS Gafsa

ในเกมลีกทูของประเทศตูนิเซียระหว่าง Stade Gabesien และ EGS Gafsa ซึ่งจะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2026 เวลา 13:30 น. ทีมเจ้าบ้านอย่าง Stade Gabesien อยู่อันดับ 2 ด้วยคะแนน 38 แต้มจาก 20 เกม โดยมีสถิติชนะ 11 เกม เสมอ 5 เกม และแพ้ 4 เกม ส่วน EGS Gafsa อยู่อันดับ 7 ด้วยคะแนน 26 แต้ม จาก 20 เกม ชนะ 7 เกม เสมอ 5 เกม และแพ้ 8 เกม ความแตกต่างของผลงานในฤดูกาลนี้ชัดเจน ทำให้เกิดความเป็นไปได้สูงที่ Stade Gabesien จะคว้าชัยชนะได้

จากข้อมูลที่มี ค่าความน่าจะเป็นในการเลือกผลการแข่งขันแบบ 1X2 อยู่ที่ 45% สำหรับการชนะของ Stade Gabesien ซึ่งสะท้อนถึงความมั่นใจจากผู้เชี่ยวชาญ ขณะที่โอกาสในการเกิดประตูรวมมากกว่า 2.5 ประตูมีเพียง 49% แสดงว่าการเล่นแบบรัดกุมอาจเป็นทางเลือกหลักของทั้งสองทีม ทั้งนี้ การที่ Stade Gabesien มีสถิติการป้องกันที่แข็งแกร่งกว่า ทำให้โอกาสในการเกิด "clean sheet" สูงขึ้น

การคาดการณ์ที่สำคัญอื่นคือ "BTTS" หรือ "Both Teams to Score" ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้นเพียง 47% แสดงว่าทั้งสองทีมอาจไม่มีโอกาสสร้างโอกาสในการทำประตูที่ชัดเจน ทั้งนี้ ทีมเยือน EGS Gafsa มีแนวโน้มที่จะเล่นแบบรัดกุมมากกว่า ซึ่งอาจลดโอกาสในการทำประตูของทั้งสองฝ่าย นอกจากนี้ "Double Chance" ที่เสนอไว้คือ 1X ซึ่งมีความน่าจะเป็นสูงถึง 90% แสดงถึงความมั่นใจในโอกาสที่ Stade Gabesien จะไม่แพ้ แม้จะไม่ใช่การเดิมพันที่มีกำไรสูง แต่ก็เป็นทางเลือกที่ปลอดภัย

เมื่อดูจาก "odds" ที่เสนอโดย "bookmaker" พบว่ามีความสมดุลในบางด้าน แต่ยังคงมีช่องโหว่ที่สามารถใช้ประโยชน์ได้ โดยเฉพาะในเรื่องของ "Over/Under" และ "BTTS" ที่มีโอกาสเกิดขึ้นต่ำกว่าที่ควร ซึ่งอาจเป็นโอกาสในการหา "value" สำหรับนักเดิมพันที่มีประสบการณ์ ทั้งนี้ ความเข้าใจในสไตล์การเล่นของแต่ละทีมและการประเมิน "margin" ของ "bookmaker" เป็นปัจจัยสำคัญที่ต้องคำนึงถึงก่อนตัดสินใจวางเดิมพัน

สรุปการคาดการณ์

แมตช์ระหว่าง Stade Gabesien กับ EGS Gafsa ในลีก 2 ของประเทศตูนิเซีย จะเป็นเกมที่มีความสำคัญสำหรับทั้งสองทีม โดยเฉพาะ Stade Gabesien ที่อยู่ในอันดับ 2 ของตารางและมีคะแนนห่างจากทีมอันดับหนึ่งอยู่ไม่มาก ส่วน EGS Gafsa อยู่ในอันดับ 7 ซึ่งยังมีโอกาสในการรอดตกชั้น แต่ผลงานในบ้านของ Stade Gabesien มักจะแข็งแกร่ง และสถิติการเล่นในบ้านแสดงให้เห็นว่าพวกเขาสามารถควบคุมเกมได้ดี ทำให้มีแนวโน้มสูงที่จะคว้าชัยชนะได้

จากการวิเคราะห์ข้อมูล ทีมเจ้าบ้านมีโอกาสคว้าชัยชนะมากกว่า 45% ขณะที่การลงทุนใน Under 2.5 ประตูมีความน่าเชื่อถือมากขึ้นด้วยความน่าจะเป็น 51% เนื่องจากทั้งสองทีมมีแนวโน้มเล่นแบบรัดกุม และไม่มีแนวโน้มที่จะเกิดการยิงประตูหลายลูก รวมถึงการเลือก Double Chance 1X ที่มีความน่าเชื่อถือสูงถึง 90% เพราะ Stade Gabesien มีโอกาสสูงที่จะไม่แพ้ ทั้งนี้ ผู้เล่นควรพิจารณาอัตราต่อรองจาก bookmaker ที่มี margin ต่ำเพื่อเพิ่มโอกาสในการทำกำไร

ข้อมูลเพิ่มเติม

#ทีมPได้เสียต่างคะแนนฟอร์ม
1Progrès Sakiet EddaïerProgrès Sakiet Eddaïer2616825415+3956
2สตาด กาเบเซียนสตาด กาเบเซียน2615834316+2753
3เอเอส คัสเซอรีนเอเอส คัสเซอรีน2614573118+1347
4เจนดูบา สปอร์ตเจนดูบา สปอร์ต2691163424+1038
5คอร์บาคอร์บา2691072120+137
6บูชามมาบูชามมา269893530+535
7เอจีเอส กัฟซาเอจีเอส กัฟซา2697102831-334
8คซูร์ เอสเซฟคซูร์ เอสเซฟ2695124034+632
9อารียานาอารียานา2688102632-632
10เรเดย์เฟเรเดย์เฟ2688102739-1232
11กาลาâ สปอร์ตกาลาâ สปอร์ต2693142844-1630
12ม็อกนีนม็อกนีน2678112936-729
13เจลมาเจลมา2668121633-1726
14อีโอ เอสอิด บูซิดอีโอ เอสอิด บูซิด2635181757-4014
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรป้าลีก
ยูโรป้าลีก คอนเฟอเรนซ์
ตกชั้น

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

สตาด กาเบเซียน
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
4เสมอ
2แพ้
แต้ม/เกม1.6
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม1.6
เฉลี่ยประตู1
เฉลี่ยเสียประตู0.6
ทั้งสองทีมทำประตู40%
คลีนชีต50%
ไม่ทำประตู40%

แมทช์ล่าสุด

12 พ.ค.เยือน เจลมา0-0
2 พ.ค.vs Progrès Sakiet Eddaïer0-0
28 เม.ย.เยือน เอเอส คัสเซอรีน1-1
22 เม.ย.vs กาลาâ สปอร์ต2-0
11 เม.ย.เยือน ม็อกนีน0-0
เอจีเอส กัฟซา
10แข่งขันแล้ว
3ชนะ
2เสมอ
5แพ้
แต้ม/เกม1.1
ร้อยละชนะ30%
ประตู/เกม3.1
เฉลี่ยประตู1.3
เฉลี่ยเสียประตู1.8
ทั้งสองทีมทำประตู60%
คลีนชีต20%
ไม่ทำประตู30%

แมทช์ล่าสุด

12 พ.ค.vs อีโอ เอสอิด บูซิด5-2
2 พ.ค.เยือน อารียานา1-1
28 เม.ย.vs เจนดูบา สปอร์ต1-0
19 เม.ย.เยือน คซูร์ เอสเซฟ2-4
11 เม.ย.vs เรเดย์เฟ0-0

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์16
เฉลี่ยประตู1.81
ทั้งสองทีมทำประตู44%
มากกว่า 2.5 ประตู38%
มากกว่า 1.5 ประตู50%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
สตาด กาเบเซียน130.81 ต่อเกม
เอจีเอส กัฟซา161 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
สตาด กาเบเซียน4 (25%)
เอจีเอส กัฟซา7 (44%)
5 เม.ย. 2569ลีกา 2 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน2-1เอจีเอส กัฟซา
8 พ.ย. 2568ลีกา 2 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา1-0สตาด กาเบเซียน
29 เม.ย. 2566ลีกา 2 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน0-0เอจีเอส กัฟซา
11 ธ.ค. 2565ลีกา 2 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา2-1สตาด กาเบเซียน
12 มี.ค. 2565ลีกา 2 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา0-0สตาด กาเบเซียน
6 ก.พ. 2565ลีกา 2 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน0-1เอจีเอส กัฟซา
28 มี.ค. 2564ลีกา 2 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา2-1สตาด กาเบเซียน
20 ก.พ. 2564ลีกา 2 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน1-1เอจีเอส กัฟซา
21 ก.พ. 2559ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา2-0สตาด กาเบเซียน
20 ก.ย. 2558ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน1-0เอจีเอส กัฟซา
22 มี.ค. 2558ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา0-1สตาด กาเบเซียน
3 ต.ค. 2557ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน2-2เอจีเอส กัฟซา
6 เม.ย. 2557ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา1-0สตาด กาเบเซียน
22 ธ.ค. 2556ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน2-1เอจีเอส กัฟซา
20 ก.พ. 2556ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียเอจีเอส กัฟซา1-0สตาด กาเบเซียน
10 พ.ย. 2555ลีกาอาชีพ 1 ตูนิเซียสตาด กาเบเซียน2-1เอจีเอส กัฟซา