Zambiaแซมเบีย
ซูเปอร์ลีกซุปเปอร์ลีก ซามเบีย
รอบ 33

มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส vs เรด แอโร่วส์ ทายผลและเคล็ดลับการเดิมพัน

Shinde Stadium, Mufulira
เดิมพันดีที่สุด
ตัวเลือกของเรา
โอกาสสองเท่า
เสมอ/ทีมเยือน
90%
ความมั่นใจ
คุณเห็นด้วยกับการทำนายนี้หรือไม่?

คำแนะนำการเดิมพัน

10%
45%
45%
มูฟูลิรา วันเดอเรอร์สเสมอเรด แอโร่วส์
ผลการแข่งขัน
เรด แอโร่วส์
45%
รวมประตู
ต่ำกว่า 2.5
59%
ทั้งสองทีมทำประตู
ไม่ใช่
51%
โอกาสสองเท่า
เสมอ/ทีมเยือน
90%
อัตราต่อรองอัปเดตทุกชั่วโมง
การวิเคราะห์คำนวณใหม่ทุก 2 ชั่วโมง
ปิดกั้น 2 ชั่วโมงก่อนเริ่มเกม

วิเคราะห์โดยผู้เชี่ยวชาญ

David Coleman
David Coleman นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% 20+ ปี
3 นาทีอ่าน

การแข่งขันฟุตบอลซูเปอร์ลีกของแซมเบียจะกลับมาสร้างความตื่นเต้นอีกครั้งเมื่อวันเสาร์ที่ 2 พฤษภาคม 2026 เวลา 13:00 น. ที่สนามชินเด สเตเดียม ในเมืองมูฟลิรา เมื่อทีมมูฟลิรา แวนเดอร์เรอร์ส จะเปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของเรด อารโรวส์ สองทีมนี้กำลังอยู่ในช่วงโค้งสุดท้ายของการแข่งขันที่มีความหมายสำคัญอย่างยิ่...

อ่านวิเคราะห์เต็มรูปแบบ

ข้อมูลแมตช์

มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ไม่ทำประตูใน 14 จาก 31 นัด (45%)
มีประตูรวมต่ำกว่า 2.5 ใน 13 จาก 15 นัดของ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส (87%)
มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส เก็บคลีนชีต 9 จาก 16 นัดในบ้าน (56%)
มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส เก็บคลีนชีต 14 จาก 31 นัด (45%)
เรด แอโร่วส์
เรด แอโร่วส์ ชนะในบ้าน 80% แต่ชนะนอกบ้านเพียง 19%
เรด แอโร่วส์ ชนะในบ้าน 12 จาก 15 นัด (80%)
เรด แอโร่วส์ เก็บคลีนชีต 9 จาก 15 นัดในบ้าน (60%)
เรด แอโร่วส์ เสียประตูเพียง 0.68 ลูกต่อเกม (21 ใน 31)
เรด แอโร่วส์ ชนะนอกบ้าน 3 จาก 16 นัด
เรด แอโร่วส์ เก็บคลีนชีต 14 จาก 31 นัด (45%)

สถิติสำคัญ

มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส3
7เสมอ
3เรด แอโร่วส์
1.54เฉลี่ยประตู
46%ทั้งสองทีมทำประตู
15%เกิน 2.5
24 ม.ค. 2569เรด แอโร่วส์1-0มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
2 เม.ย. 2568มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส1-0เรด แอโร่วส์
27 พ.ย. 2567เรด แอโร่วส์1-1มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
24 ก.พ. 2567เรด แอโร่วส์0-0มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
23 ก.ย. 2566มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส1-0เรด แอโร่วส์
ดูทุกนัด

วิเคราะห์เต็มรูปแบบ

David Coleman
David Coleman
นักวิเคราะห์ฟุตบอลอาวุโส
75% ความแม่นยำ
20+ ประสบการณ์หลายปี
5.5k วิเคราะห์ผล

Mufulira Wanderers vs เรด แอโร่วส์: การต่อสู้เพื่อตำแหน่งในซูเปอร์ลีกแซมเบีย

การแข่งขันฟุตบอลซูเปอร์ลีกของแซมเบียจะกลับมาสร้างความตื่นเต้นอีกครั้งเมื่อวันเสาร์ที่ 2 พฤษภาคม 2026 เวลา 13:00 น. ที่สนามชินเด สเตเดียม ในเมืองมูฟลิรา เมื่อทีมมูฟลิรา แวนเดอร์เรอร์ส จะเปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของเรด อารโรวส์ สองทีมนี้กำลังอยู่ในช่วงโค้งสุดท้ายของการแข่งขันที่มีความหมายสำคัญอย่างยิ่งต่อตารางคะแนน โดยเรด อารโรวส์ กำลังครองอันดับ 2 ด้วยคะแนนสะสม 54 คะแนน จากการชนะ 15 เสมอ 9 และแพ้เพียง 4 นัด แสดงให้เห็นถึงความสม่ำเสมอและพลังขับเคลื่อนของทีมที่ต้องการลุ้นแชมป์อย่างหนักแน่น ในขณะที่มูฟลิรา แวนเดอร์เรอร์ส อยู่ในอันดับ 3 ด้วยคะแนน 45 คะแนน จากการชนะ 13 เสมอ 6 และแพ้ 10 นัด ซึ่งหมายความว่าพวกเขาต้องเก็บคะแนนให้มากที่สุดเพื่อรักษาตำแหน่งท็อปทรีไว้ให้ได้

เกมครั้งนี้ถือเป็นโอกาสทองสำหรับเจ้าบ้านที่ต้องการใช้ความได้เปรียบจากการเล่นในบ้านเพื่อปิดช่องว่าง 9 คะแนนกับคู่ต่อสู้ การเผชิญหน้ากันระหว่างสองทีมที่มีสไตล์การเล่นที่แตกต่างกันนี้จะสร้างบรรยากาศที่ร้อนแรง โดยเฉพาะเมื่อพิจารณาจากสถิติโดยรวมที่แสดงให้เห็นว่าเรด อารโรวส์ มีฟอร์มการเล่นที่มั่นคงกว่าเล็กน้อยด้วยจำนวนครั้งที่แพ้น้อยกว่ามาก อย่างไรก็ตาม มูฟลิรา แวนเดอร์เรอร์ส ก็ไม่ได้เป็นทีมที่จะถูกมองข้ามไปง่ายๆ เนื่องจากพวกเขามีความสามารถในการพลิกสถานการณ์ในเกมเหย้าของตัวเองได้เสมอ ทำให้เกมนี้มีศักยภาพสูงที่จะกลายเป็นหนึ่งในแมตช์ที่น่าสนใจที่สุดของฤดูกาล

สำหรับผู้ชื่นชอบการวิเคราะห์และวางเดิมพัน เกมนี้เสนอโอกาสที่น่าสนใจหลายด้าน ทั้งในแง่ของผลคะแนนรวมและประสิทธิภาพของการป้องกันประตู ผู้ติดตามควรจับตามองว่า bookmaker จะกำหนด odds อย่างไรสำหรับทั้งสองทีม รวมถึงแนวโน้มของตลาด Over 2.5 หรือ Under 2.5 ที่อาจสะท้อนถึงกลยุทธ์ของเกม นอกจากนี้ ความน่าจะเป็นของเหตุการณ์ clean sheet ของแต่ละทีมก็เป็นปัจจัยสำคัญที่ต้องพิจารณา เพราะทั้งสองทีมต่างมีแนวรับที่แข็งแกร่งในระดับหนึ่ง การวิเคราะห์อย่างละเอียดเกี่ยวกับรูปแบบการเล่นและสภาพจิตใจของผู้เล่นก่อนลงสนามจะช่วยให้นักพนันสามารถตัดสินใจได้อย่างแม่นยำมากขึ้นในการเลือกฝั่งที่จะสนับสนุนในเกมนี้

วิเคราะห์ฟอร์มการเล่นและสถิติล่าสุดของทั้งสองทีม

การเผชิญหน้ากันระหว่าง มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส และ เรด แอโร่วส์ ในศึก Super League ของประเทศแซมเบียครั้งนี้ ดูเหมือนจะมีความแตกต่างอย่างชัดเจนในแง่ของโมเมนตัมปัจจุบัน เมื่อพิจารณาจากตารางคะแนนที่ เรด แอโร่วส์ กวาดไปทั้งหมด 54 คะแนนจากการชนะ 15 เสมอ 9 และแพ้เพียง 4 นัด ซึ่งทำให้พวกเขาอยู่ในอันดับที่ 2 ของตาราง ในขณะที่ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส มีคะแนนรวมอยู่ที่ 45 คะแนน จากการชนะ 13 เสมอ 6 และแพ้ 10 นัด ทำให้รั้งตำแหน่งที่ 3 อย่างไรก็ตาม การดูแค่จำนวนคะแนนอาจไม่เพียงพอ เพราะเมื่อเจาะลึกลงไปในฟอร์มการเล่นในช่วง 5 นัดล่าสุด เราสามารถเห็นภาพที่ชัดเจนยิ่งขึ้นว่าใครคือทีมที่มีสภาพจิตใจและความมั่นใจสูงกว่า

สำหรับ เรด แอโร่วส์ นั้น แสดงให้เห็นถึงเสถียรภาพที่น่าประทับใจด้วยผลงานในช่วง 5 นัดหลังสุดเป็นแบบ ชนะ-ชนะ-เสมอ-เสมอ-ชนะ (WWDDW) ซึ่งเป็นสัญญาณบ่งบอกถึงความสม่ำเสมอในการเก็บแต้ม โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อมองย้อนกลับไปในช่วง 10 นัดที่ผ่านมา ทีมนี้สามารถเก็บชัยชนะได้ถึง 5 นัด เสมอ 3 และแพ้เพียง 2 นัด อัตราส่วนของการทำประตูเฉลี่ยอยู่ที่ 1.3 ประตูต่อเกม ขณะที่เสียเพียง 0.7 ประตูต่อเกม สถิติเหล่านี้ชี้ให้เห็นว่าแนวรับของทีมมีความแข็งแกร่งและเหนียวแน่น สามารถจำกัดโอกาสของคู่ต่อสู้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ นอกจากนี้ อัตราส่วนของ clean sheet ที่สูงถึง 50% ยังเป็นข้อได้เปรียบสำคัญที่ทำให้พวกเขามีความมั่นใจในเกมรับ ส่วนอัตราส่วนของ BTTS ที่อยู่ที่ 50% บ่งบอกว่าแม้จะเน้นเกมรับ แต่กองหน้าก็ยังมีประสิทธิภาพเพียงพอที่จะเปิดบัญชีสกอร์ได้บ่อยครั้ง

ในทางกลับกัน มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส กำลังประสบกับปัญหาความไม่แน่นอนในฟอร์มการเล่น โดยผลการแข่งขัน 5 นัดล่าสุดออกมาในรูปแบบ แพ้-ชนะ-แพ้-เสมอ-เสมอ (LWLDD) ซึ่งสะท้อนให้เห็นถึงความขาดความต่อเนื่องและเสถียรภาพ แม้ว่าจะมีช่วงเวลาที่เล่นได้ดีบ้าง แต่การแพ้สองครั้งติดต่อกันในช่วงต้นของซีซั่นล่าสุดนี้ได้ส่งผลกระทบต่อความมั่นใจของทีมอย่างมาก เมื่อพิจารณาจากข้อมูลในช่วง 10 นัดที่ผ่านมา ทีมนี้ชนะเพียง 4 นัด เสมอ 2 และแพ้ไปถึง 4 นัด อัตราการทำประตูเฉลี่ยอยู่ที่เพียง 0.8 ประตูต่อเกม ซึ่งนับว่าเป็นตัวเลขที่ค่อนข้างต่ำสำหรับการลุ้นแชมป์หรือตำแหน่งท็อปโฟร์ ขณะที่อัตราการเสียประตูอยู่ที่ 1 ประตูต่อเกม ซึ่งแสดงให้เห็นว่าแนวรับยังมีการรั่วไหลพอสมควร อัตราส่วนของ clean sheet ที่อยู่ที่ 30% ต่ำกว่าคู่แข่งอย่างมีนัยสำคัญ และอัตราส่วนของ BTTS ที่ต่ำเพียง 30% อาจหมายถึงเกมที่ยืดเยื้อและเต็มไปด้วยการแลกกันทำประตู หรือบางเกมอาจจบลงด้วยการเสมอไร้ประตู

เมื่อเปรียบเทียบโดยตรงในแง่ของฟอร์มการเล่นโดยรวม เรด แอโร่วส์ นำหน้าอย่างชัดเจนด้วยสัดส่วน 69% เทียบกับ 31% ของ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ในด้านของการโจมตี เรด แอโร่วส์ ก็ยังคงมีภาษีดีกว่าด้วยสัดส่วน 60% ต่อ 40% และที่สำคัญที่สุดคือในด้านของการป้องกันซึ่งถือเป็นกุญแจสำคัญในเกมฟุตบอลระดับซูเปอร์ลีก เรด แอโร่วส์ มีอัตราความสำเร็จสูงถึง 75% ในขณะที่ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส อยู่ที่เพียง 25% ความแตกต่างนี้หมายความว่า bookmaker ส่วนใหญ่จะให้น้ำหนักไปที่ เรด แอโร่วส์ เป็นตัวเต็งหลักในการคว้าชัยในครั้งนี้ ผู้เล่นและผู้สนับสนุนควรจับตามองว่า เรด แอโร่วส์ จะสามารถใช้ความได้เปรียบด้านความสม่ำเสมอและพลังโจมตีที่สูงกว่าเพื่อปิดเกมไว้ได้หรือไม่ หรือว่า มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส จะสามารถกลับมาพบฟอร์มที่ดีขึ้นในบ้านตัวเองได้ที่ Shinde Stadium เพื่อพลิกสถานการณ์ให้เกิดขึ้นได้จริง

การวิเคราะห์แทคติกและรูปแบบการเล่นของทั้งสองทีม

การแข่งขันระหว่าง มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส และ เรด แอโร่วส์ ในศึก Super League ของประเทศแซมเบียครั้งนี้ จะเป็นการดวลกันของสองทีมที่มีสไตล์การเล่นที่แตกต่างกันอย่างชัดเจน โดย เรด แอโร่วส์ ที่อยู่ในอันดับที่ 2 ด้วยคะแนนนำ 54 คะแนน แสดงให้เห็นถึงความสม่ำเสมอและความแข็งแกร่งในแนวรุกที่เหนือกว่าคู่แข่งอย่างเห็นได้ชัด ด้วยสถิติการทำประตูสูงถึง 39 ประตูจากทั้งหมด 28 นัด ทำให้พวกเขามีความเฉียบคมในการจบเกมที่ยอดเยี่ยม ขณะที่ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ซึ่งรั้งอันดับที่ 3 ด้วย 45 คะแนน แม้จะมีจำนวนประตูที่ได้เพียง 21 ประตู แต่จุดแข็งของพวกเขาอยู่ที่ความเหนียวแน่นในแนวรับที่สามารถเก็บผลัด clean sheet ได้ถึง 13 ครั้ง ซึ่งเป็นตัวเลขที่เท่ากันกับคู่ต่อสู้ แสดงให้เห็นว่าทั้งสองทีมต่างมีศักยภาพในการรักษาประตูให้ว่างเปล่าได้อย่างยอดเยี่ยม

เมื่อพิจารณาจากรูปแบบการเล่น เรด แอโร่วส์ มีแนวโน้มที่จะครองบอลและกดดันฝ่ายตรงข้ามอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากพวกเขาเสียไปเพียง 19 ประตู ซึ่งน้อยกว่า มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ที่เสียไป 20 ประตู เล็กน้อย อย่างไรก็ตาม ความแตกต่างที่สำคัญคือความสามารถในการเปลี่ยนเกมเป็นประตูของ เรด แอโร่วส์ ที่มีประสิทธิภาพสูงกว่ามาก การที่ เรด แอโร่วส์ ชนะไปถึง 15 นัด เทียบกับ 13 นัดของ Wanderers บ่งชี้ว่าพวกเขาสามารถแปลงโอกาสเป็นคะแนนได้ดีกว่า ในขณะที่ Wanderers อาจต้องพึ่งพาความยืดหยุ่นในเกมรับและการโต้กลับอย่างรวดเร็วเพื่อสร้างปัญหาให้กับแนวรับของ เรด แอโร่วส์ ที่แม้จะแข็งแกร่งแต่ก็ยังไม่สมบูรณ์แบบ

สำหรับมุมมองด้านแทคติก มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส จะต้องจัดการกับความกดดันจากบ้านของตัวเองที่ Shinde Stadium อย่างดีเยี่ยม พวกเขาอาจเลือกที่จะเล่นแบบตั้งรับแล้วโต้กลับ (Counter-attack) เพื่อใช้ประโยชน์จากความผิดพลาดของ เรด แอโร่วส์ ที่อาจเกิดขึ้นจากการบุกหนักเกินไป ในขณะเดียวกัน เรด แอโร่วส์ ต้องระวังเรื่องความฟิตและการกระจายตัวของผู้เล่น เพราะการที่ต้องเดินทางมาเยือนอาจส่งผลกระทบต่อจังหวะเกมในช่วงต้นแมตช์ การวิเคราะห์นี้ชี้ให้เห็นว่าเกมอาจจะเป็นการต่อสู้ทางจิตวิทยาและรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ มากกว่าการไล่ล่าประตูกันอย่างดุเดือด ซึ่งอาจส่งผลต่อผลลัพธ์ของตลาด Over/Under และ BTTS อย่างมีนัยสำคัญสำหรับผู้ติดตามการแข่งขันในครั้งนี้

สถิติการพบกันโดยตรงเผยภาพการแข่งขันที่สูสีและเน้นความรัดกุม

เมื่อพิจารณาจากประวัติการพบกันโดยตรงระหว่างสองทีมในช่วง 13 นัดล่าสุด เราสามารถสังเกตได้ชัดเจนว่านี่คือคู่ต่อสู้ที่มีระดับความสามารถใกล้เคียงกันอย่างสูง โดยสถิติแสดงให้เห็นว่า มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส และ เรด แอโร่วส์ ต่างก็คว้าชัยชนะมาได้ทีมละ 3 ครั้ง ส่วนอีก 7 นัดที่เหลือจบลงด้วยการเสมอ ซึ่งสะท้อนให้เห็นถึงความสมดุลในเกมรับของทั้งสองฝั่ง การแข่งขันระหว่างคู่นี้มักจะไม่ขาดความตื่นเต้นแต่ก็ไม่ได้มีประตูเกิดขึ้นมากมายจนเกินไป เนื่องจากค่าเฉลี่ยจำนวนประตูต่อแมตช์อยู่ที่เพียง 1.54 ประตูเท่านั้น ตัวเลขนี้บ่งชี้ว่าเกมส่วนใหญ่จะมีความเข้มข้นในกลางสนาม และการตัดสินใจที่จะยิงประตูเข้าตาข่ายมักจะมาจากจังหวะสำคัญเพียงไม่กี่ครั้งในแต่ละเกม ทำให้การทำนายผลลัพธ์อาจเป็นเรื่องที่ยากลำบากหากไม่พิจารณาปัจจัยอื่นๆ ร่วมด้วย

หากเจาะลึกลงไปในรายละเอียดของการทำประตู จะพบว่าโอกาสที่ทั้งสองทีมจะทำประตูได้ในเกมเดียวกันหรือที่เรียกว่า BTTS นั้นเกิดขึ้นเพียง 46% เท่านั้น ซึ่งเป็นตัวเลขที่ค่อนข้างต่ำเมื่อเทียบกับลีกฟุตบอลทั่วไป สิ่งนี้ยืนยันว่าเกมรับของทั้ง มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส และ เรด แอโร่วส์ มีความแข็งแกร่งและสามารถปิดช่องโหว่ของคู่แข่งได้ดี โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อเราดูผลการแข่งขัน在最近หลายนัด เช่น เกมเมื่อปี 2024 ที่ เรด แอโร่วส์ เสมอกับ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ไปแบบไร้สกอร์ 0-0 หรือเกมในปี 2025 ที่จบลงด้วยผลชนะ 1-0 ของแต่ละทีม ผลลัพธ์เหล่านี้แสดงให้เราเห็นว่า margin ของชัยชนะมักจะแคบมาก และบ่อยครั้งที่เกมตัดสินกันที่ความผิดพลาดเพียงครั้งเดียวหรือลูกจุดโทษหนึ่งลูก ซึ่งทำให้การวางเดิมพันบนตัวเลือก Under 2.5 ดูเหมือนจะเป็นกลยุทธ์ที่มีความน่าเชื่อถือสูงกว่าเมื่ออ้างอิงจากข้อมูลทางประวัติศาสตร์

นอกจากนี้ รูปแบบการเล่นในอดีตยังชี้ให้เห็นว่าไม่มีทีมใดที่สามารถสร้างความเป็นเจ้าเรือนอย่างเบ็ดเสร็จเหนืออีกฝ่ายได้ แม้ว่าจะมีการสลับบ้านเยือน แต่ผลลัพธ์ยังคงออกมาในรูปแบบที่คาดเดาได้ยาก ความสม่ำเสมอในการเก็บคะแนนจากการเสมอเป็นจำนวนมาก อาจหมายความว่าผู้เล่นและโค้ชของทั้งสองทีมต่างก็ศึกษาจุดอ่อนของกันและกันมาเป็นอย่างดี ดังนั้น ในมุมมองของผู้วิเคราะห์ การพึ่งพาแค่ชื่อของทีมอาจไม่เพียงพอ แต่ต้องดูฟอร์มปัจจุบันร่วมด้วย อย่างไรก็ตาม ประวัติ H2H นี้ให้สัญญาณชัดเจนว่าเกมนี้จะไม่ใช่เกมแห่งการบุกตะลุย แต่จะเป็นเกมแห่งความอดทนและการรอคอยจังหวะ ซึ่งสอดคล้องกับแนวโน้มที่ bookmaker มักจะกำหนด odds ให้ใกล้เคียงกันสำหรับผลเสมอหรือชัยชนะของทีมเจ้าถิ่นเล็กน้อย ขึ้นอยู่กับสภาพสนามในวันนั้นๆ

การวิเคราะห์โอกาสเดิมพันและกลยุทธ์การลงทุนสำหรับเกมซูเปอร์ลีกแซมเบีย

การแข่งขันระหว่าง มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส และ เรด แอโร่วส์ ในศึกซูเปอร์ลีกแซมเบียที่กำลังจะเกิดขึ้นที่สนาม Shinde Stadium นั้น เป็นเกมที่มีความสำคัญอย่างยิ่งต่อตารางคะแนน โดย เรด แอโร่วส์ ที่รั้งอันดับ 2 ด้วยจำนวน 54 คะแนน จากสถิติชนะ 15 เสมอ 9 แพ้ 4 ดูจะมีฟอร์มการเล่นที่เสถียรกว่าเจ้าบ้านอย่างชัดเจน ในขณะที่ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส อยู่ในอันดับ 3 ด้วย 45 คะแนน จากการชนะ 13 เสมอ 6 แพ้ 10 ความแตกต่างของจำนวนคะแนนถึง 9 แต้ม สะท้อนให้เห็นถึงความสม่ำเสมอของทีมเยือนที่สามารถเก็บจุดได้มากกว่าตลอดฤดูกาล ซึ่งปัจจัยนี้เป็นตัวแปรสำคัญที่ส่งผลโดยตรงต่อการกำหนดราคาจาก bookmaker ต่างๆ ที่ให้โอกาสทีมเยือนมีแนวโน้มที่จะคว้าชัยชนะหรืออย่างน้อยก็ไม่น่าพ่ายแพ้ในเกมนี้

เมื่อพิจารณาจากข้อมูลทางสถิติและรูปแบบการเล่นของทั้งสองทีม การทำนายผลแมตช์ (Match Result) ไปยังฝั่งหมายเลข 2 หรือผู้ชนะคือ เรด แอโร่วส์ มีความน่าเชื่อถือในระดับ 45% แม้ว่าจะไม่ใช่ความมั่นใจที่สูงที่สุด แต่เมื่อมองในมุมของการบริหารความเสี่ยง การใช้ตัวเลือก Double Chance แบบ X2 ซึ่งมีระดับความมั่นใจสูงถึง 90% ถือเป็นทางเลือกที่ชาญฉลาดสำหรับการลงทุน เนื่องจากสถิติการแพ้เพียง 4 ครั้งของ เรด แอโร่วส์ เมื่อเทียบกับ 10 ครั้งของเจ้าบ้าน บ่งชี้ว่าทีมเยือนมีความแข็งแกร่งในการรักษาผลการแข่งขันได้ดีมาก การเลือก X2 จึงช่วยครอบคลุมสถานการณ์ที่อาจเกิดเสมอหรือชนะ ทำให้ลดความเสี่ยงจากการที่เจ้าบ้านสามารถสร้างเซอร์ไพรส์ได้ที่บ้านของตัวเองได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด

ในส่วนของการวิเคราะห์จำนวนประตูรวม การคาดการณ์ว่าเกมนี้จะจบลงด้วย Under 2.5 ประตู มีระดับความมั่นใจสูงถึง 59% ซึ่งสอดคล้องกับลักษณะของเกมในซูเปอร์ลีกแซมเบียที่มักจะเป็นเกมแห่งการต่อสู้ทางกายภาพและความอดทน โดยเฉพาะเมื่อทีมชั้นนำอย่าง เรด แอโร่วส์ ต้องการรักษาตำแหน่งท็อปทรี พวกเขาอาจจะเน้นเกมรับที่แน่นหนาเพื่อควบคุมจังหวะของเกม มากกว่าการเปิดเกมบุกแบบแลกกันยิงกับเจ้าบ้าน นอกจากนี้ สถิติการป้องกันประตูของทั้งสองทีมในช่วงหลังแสดงให้เห็นว่าพวกเขาสามารถรักษา clean sheet ได้บ่อยครั้ง ซึ่งสนับสนุนแนวคิดที่ว่าเกมนี้จะไม่มีการยิงกันมากมายจนเกินไป ทำให้ตัวเลือก Under 2.5 เป็นตัวเลือกที่มีมูลค่าและเหตุผลรองรับที่ดี

สุดท้าย สำหรับการเดิมพันเรื่อง Both Teams to Score (BTTS) การเลือกคำตอบว่า "No" ด้วยระดับความมั่นใจ 51% นั้นสะท้อนให้เห็นถึงความไม่แน่นอนเล็กน้อยแต่ยังคงมีน้ำหนักทางสถิติสนับสนุน เนื่องจาก เรด แอโร่วส์ มีแนวรับที่ค่อนข้างมั่นคงและมีโอกาสสูงที่จะปิดปากโจมตีของ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ให้เงียบสนิทอย่างน้อยหนึ่งช่วงครึ่งเวลา หรือตลอดทั้งเกม หากทีมเยือนสามารถครองบอลและกดดันได้ต่อเนื่อง โอกาสที่เจ้าบ้านจะได้เปิดสกอร์จึงลดลงอย่างมาก การหลีกเลี่ยง BTTS จึงเป็นกลยุทธ์ที่สมเหตุสมผลเมื่อพิจารณาจากความแตกต่างของคลาสทีมและความต้องการเก็บสามแต้มของทีมเยือนที่ต้องการลุ้นแชมป์อย่างจริงจังในเกมนี้

บทสรุปและคำทำนายผลการแข่งขัน

จากการวิเคราะห์สถานการณ์ในตารางคะแนน Super League ของแซมเบีย แสดงให้เห็นว่า เรด แอโร่วส์ ที่รั้งอันดับ 2 ด้วยจำนวน 54 คะแนน มีฟอร์มการเล่นที่เสถียรกว่าอย่างเห็นได้ชัด เมื่อเทียบกับ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส ที่อยู่อันดับ 3 โดยมีเพียง 45 คะแนน แม้ทั้งสองทีมจะอยู่ในกลุ่มหัวตาราง แต่ความแตกต่างของผลงานคือกุญแจสำคัญในการตัดสินใจ เรด แอโร่วส์ ชนะไป 15 นัด และแพ้เพียง 4 นัด ซึ่งสะท้อนถึงความแข็งแกร่งทั้งด้านเกมรุกและเกมรับ ในขณะที่ มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส แพ้ไปถึง 10 นัด ทำให้ความมั่นใจของทีมเจ้าบ้านอาจยังไม่เพียงพอที่จะล้มยักษ์ได้

ด้วยเหตุผลดังกล่าว คำแนะนำหลักคือการเลือกผลชนะของทีมเยือน หรือตัวเลือก Double Chance X2 ซึ่งมีระดับความเชื่อมั่นสูงถึง 90% เนื่องจากโอกาสที่ เรด แอโร่วส์ จะเก็บแต้มกลับไปได้มีสูงกว่ามาก นอกจากนี้ การวิเคราะห์แนวโน้มการยิงประตูชี้ให้เห็นว่าเกมนี้จะมีจังหวะการเข้าทำที่ระมัดระวัง โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อพิจารณาจากสถิติการป้องกันของทั้งสองทีม ทำให้เราแนะนำให้เลือก Under 2.5 ประตูด้วยความเชื่อมั่น 59% และเลือก BTTS เป็น No ด้วยความเชื่อมั่น 51% ซึ่งสอดคล้องกับลักษณะของเกมลีกแซมเบียนที่มักเน้นความแน่นอนมากกว่าการแลกกันยิง ดังนั้น ผู้投注ควรหลีกเลี่ยงการเสี่ยงไปกับผลเสมอหรือชัยชนะของเจ้าบ้าน หากต้องการความปลอดภัยสูงสุด

ข้อมูลเพิ่มเติม

#ทีมPได้เสียต่างคะแนนฟอร์ม
1พาวเวอร์ ไดโนมอสพาวเวอร์ ไดโนมอส3121824816+3271
2เรด แอโร่วส์เรด แอโร่วส์31151154021+1956
3เอ็นชังกา เรนเจอร์สเอ็นชังกา เรนเจอร์ส32148103023+750
4คาบเว วอร์ริเออร์สคาบเว วอร์ริเออร์ส3114892922+750
5กรีน อีเกิลส์กรีน อีเกิลส์31131172821+750
6มูฟูลิรา วันเดอเรอร์สมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส31146112222048
7ซานาโกซานาโก30137102822+646
8แมนยู แคมปัสแมนยู แคมปัส31129103127+445
9คอนโกล่า เบลดส์คอนโกล่า เบลดส์3191482826+241
10คันซานชิ ไดนาโมสคันซานชิ ไดนาโมส31912102725+239
11ซีเอสโอ ยูไนเต็ดซีเอสโอ ยูไนเต็ด30108123027+338
12กรีน บัฟฟาโลส์กรีน บัฟฟาโลส์3181492631-538
13นคานานคานา31811122128-735
14นควาซินควาซิ31613121927-831
15มูตอนโด สตาร์สมูตอนโด สตาร์ส31613121830-1231
16นัปซา สตาร์สนัปซา สตาร์ส31611142233-1129
17ปริสัน ลีโอพาร์ดส์ปริสัน ลีโอพาร์ดส์31513132336-1328
18มายน์สมายน์ส3029191548-3315
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรป้าลีก
ยูโรป้าลีก คอนเฟอเรนซ์
ตกชั้น

ฟอร์มรายละเอียด & แมทช์ล่าสุด

มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
2เสมอ
4แพ้
แต้ม/เกม1.4
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม1.7
เฉลี่ยประตู0.7
เฉลี่ยเสียประตู1
ทั้งสองทีมทำประตู20%
คลีนชีต40%
ไม่ทำประตู40%

แมทช์ล่าสุด

3 พ.ค.เยือน กรีน อีเกิลส์0-2
29 เม.ย.vs มูตอนโด สตาร์ส1-0
16 เม.ย.เยือน คอนโกล่า เบลดส์0-2
12 เม.ย.vs ซานาโก2-0
8 เม.ย.เยือน คาบเว วอร์ริเออร์ส0-2
เรด แอโร่วส์
10แข่งขันแล้ว
4ชนะ
4เสมอ
2แพ้
แต้ม/เกม1.6
ร้อยละชนะ40%
ประตู/เกม1.8
เฉลี่ยประตู1.1
เฉลี่ยเสียประตู0.7
ทั้งสองทีมทำประตู50%
คลีนชีต40%
ไม่ทำประตู40%

แมทช์ล่าสุด

6 พ.ค.เยือน ซานาโก0-0
2 พ.ค.เยือน มูตอนโด สตาร์ส0-1
29 เม.ย.vs คอนโกล่า เบลดส์1-1
12 เม.ย.vs คาบเว วอร์ริเออร์ส3-1
1 เม.ย.เยือน นคานา2-1

ประวัติการพบกัน

สถิติการเดิมพัน

เมตริกค่า
รวมแมทช์13
เฉลี่ยประตู1.54
ทั้งสองทีมทำประตู46%
มากกว่า 2.5 ประตู15%
มากกว่า 1.5 ประตู54%

ประตูต่อทีม

ทีมรวมเฉลี่ย
มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส90.69 ต่อเกม
เรด แอโร่วส์110.85 ต่อเกม

คลีนชีต

ทีมคลีนชีต
มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส4 (31%)
เรด แอโร่วส์5 (38%)
24 ม.ค. 2569ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์1-0มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
2 เม.ย. 2568ซุปเปอร์ลีก ซามเบียมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส1-0เรด แอโร่วส์
27 พ.ย. 2567ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์1-1มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
24 ก.พ. 2567ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์0-0มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
23 ก.ย. 2566ซุปเปอร์ลีก ซามเบียมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส1-0เรด แอโร่วส์
6 เม.ย. 2562ซุปเปอร์ลีก ซามเบียมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส0-3เรด แอโร่วส์
2 ก.พ. 2562ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์1-1มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
20 ต.ค. 2560ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์1-1มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
17 มิ.ย. 2560ซุปเปอร์ลีก ซามเบียมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส2-1เรด แอโร่วส์
3 ธ.ค. 2559ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์1-0มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส
25 มิ.ย. 2559ซุปเปอร์ลีก ซามเบียมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส1-1เรด แอโร่วส์
18 พ.ย. 2558ซุปเปอร์ลีก ซามเบียมูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส1-1เรด แอโร่วส์
27 มิ.ย. 2558ซุปเปอร์ลีก ซามเบียเรด แอโร่วส์0-0มูฟูลิรา วันเดอเรอร์ส